Công bố danh sách 499 người trúng cử đại biểu Quốc hội khóa XV

12:31 AM 11/06/2021 |   Lượt xem: 837 |   In bài viết | 

Quốc hội công bố danh sách 499 người trúng cử đại biểu Quốc hội khóa XV

Chiều 10/6, tại Nhà Quốc hội, Hội đồng Bầu cử quốc gia tổ chức họp báo công bố Nghị quyết của Hội đồng Bầu cử quốc gia về kết quả bầu cử và danh sách những người trúng cử đại biểu Quốc hội khóa XV. Ông Trần Thanh Mẫn, Phó Chủ tịch Thường trực Quốc hội, Phó Chủ tịch Hội đồng bầu cử Quốc gia chủ trì họp báo.

Theo đó, thay mặt Hội đồng bầu cử quốc gia, Chủ tịch Hội đồng bầu cử quốc gia - Chủ tịch Quốc hội Vương Đình Huệ đã ký Nghị quyết số 748/NQ-HĐBCQG về việc công bố kết quả bầu cử và danh sách những người trúng cử đại biểu Quốc hội khóa XV.

Nghị quyết nêu rõ, Ủy ban thường vụ Quốc hội, Chính phủ, Ủy ban Trung ương Mặt trận Tổ quốc Việt Nam, Thường trực Hội đồng nhân dân, Ủy ban nhân dân, Ủy ban bầu cử, Ban thường trực Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam các tỉnh, thành phố, các cơ quan có liên quan và các cá nhân theo trách nhiệm thi hành Nghị quyết này.

Trước đó, sáng 10/6, tại phiên họp thứ 7 Hội đồng bầu cử quốc gia, với 100% thành viên có mặt biểu quyết, Hội đồng bầu cử quốc gia đã thông qua Biên bản tổng kết cuộc bầu cử đại biểu Quốc hội khóa XV. Hội đồng bầu cử quốc gia cũng đã thông qua Nghị quyết công bố kết quả và danh sách những người trúng cử đại biểu Quốc hội khóa XV bằng hình thức bỏ phiếu kín.

Tổng số danh sách những người trúng cử đại biểu Quốc hội khóa XV được Hội đồng Bầu cử quốc gia thông qua gồm 499 người.

Theo quy định của Luật Bầu cử đại biểu Quốc hội và đại biểu Hội đồng nhân dân các cấp, sau khi công bố kết quả bầu cử, Hội đồng Bầu cử quốc gia, Ủy ban Bầu cử các cấp tiếp tục tiếp nhận đơn, thư khiếu nại, tố cáo về kết quả bầu cử và phải giải quyết trong vòng 30 ngày để có cơ sở trước khi công bố xác nhận tư cách đại biểu Quốc hội trúng cử.

Hội đồng Bầu cử quốc gia sẽ họp phiên thứ 8 dự kiến vào ngày 12/7 tới để xem xét kết quả giải quyết khiếu nại, tố cáo (nếu có); đồng thời xem xét thông qua nghị quyết về xác nhận tư cách đại biểu Quốc hội khóa XV, làm thủ tục cấp thẻ đại biểu Quốc hội và báo cáo Quốc hội tại kỳ họp thứ nhất (dự kiến khai mạc ngày 20/7).

Tại phiên họp thứ 7 Hội đồng bầu cử quốc gia, Chủ tịch Quốc hội Vương Đình Huệ yêu cầu Tiểu ban giải quyết khiếu nại, tố cáo cần tập trung tích cực thực hiện ngay nhiệm vụ này, phối hợp với Tiểu ban nhân sự để giúp Hội đồng Bầu cử quốc gia tiếp tục thẩm tra tư cách đại biểu.

Về việc tổ chức Hội nghị toàn quốc tổng kết công tác bầu cử, Chủ tịch Quốc hội đề nghị Hội đồng Bầu cử quốc gia cho phép vừa tổ chức theo hình thức trực tuyến đến 63 tỉnh, thành phố, vừa theo hình thức trực tiếp.

Điểm cầu trực tiếp ở Trung ương dự kiến tổ chức ngày 15/7 tại Nhà Quốc hội.

KẾT QUẢ BẦU CỬ ĐẠI BIỂU QUỐC HỘI KHOÁ XV

I. KẾT QUẢ BẦU CỬ CHUNG

- Tổng số đại biểu Quốc hội được bầu: 500

- Tổng số người ứng cử: 866

- Tổng số cử tri trong cả nước: 69.523.133

- Tổng số cử tri đã tham gia bỏ phiếu: 69.243.604

- Tỷ lệ cử tri đã tham gia bỏ phiếu so với tổng số cử tri trong cả nước: 99,60%

- Số phiếu hợp lệ: 68.650.890

- Số phiếu không hợp lệ: 539.652

- Số người trúng cử đại biểu Quốc hội: 500

- Không xác nhận tư cách của người trúng cử 1

- Xác nhận kết quả của người trúng cử 499

II. KẾT QUẢ BẦU CỬ Ở TỪNG TỈNH, THÀNH PHỐ TRỰC THUỘC TRUNG ƯƠNG

1 - THÀNH PHỐ HÀ NỘI

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm các quận: Ba Đình, Đống Đa và Hai Bà Trưng.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Nguyễn Phú Trọng được 557.717 phiếu, đạt tỷ lệ 93,23% số phiếu hợp lệ

2) Ông Nguyễn Quốc Duyệt được 500.418 phiếu, đạt tỷ lệ 83,65% số phiếu hợp lệ

3) Ông Nguyễn Trúc Anh được 429.976 phiếu, đạt tỷ lệ 71,88% số phiếu hợp lệ

4) Bà Nguyễn Thị Hà Tuyên được 176.524 phiếu, đạt tỷ lệ 29,51% số phiếu hợp lệ

5) Ông Vũ Tiến Vượng được 115.794 phiếu, đạt tỷ lệ 19,36% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm các quận: Hoàn Kiếm, Long Biên và huyện Đông Anh.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Nguyễn Hữu Chính được 508.956 phiếu, đạt tỷ lệ 84,54% số phiếu hợp lệ

2) Bà Bùi Huyền Mai được 468.665 phiếu, đạt tỷ lệ 77,84% số phiếu hợp lệ

3) Ông Trương Xuân Cừ được 461.081 phiếu, đạt tỷ lệ 76,58% số phiếu hợp lệ

4) Bà Ngô Thị Lục được 198.376 phiếu, đạt tỷ lệ 32,95% số phiếu hợp lệ

5) Bà Lê Thị Hồng Nhung được 156.285 phiếu, đạt tỷ lệ 25,96% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 3: Gồm các quận: Cầu Giấy, Nam Từ Liêm và Thanh Xuân.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Nguyễn Phi Thường được 396.353 phiếu, đạt tỷ lệ 82,86% số phiếu hợp lệ

2) Ông Nguyễn Ngọc Tuấn được 391.195 phiếu, đạt tỷ lệ 81,78% số phiếu hợp lệ

3) Bà Dương Minh Ánh được 356.648 phiếu, đạt tỷ lệ 74,56% số phiếu hợp lệ

4) Bà Phạm Thị Ngọc Yến được 142.665 phiếu, đạt tỷ lệ 29,83% số phiếu hợp lệ

5) Bà Đặng Thị Kim Tuyến được 132.190 phiếu, đạt tỷ lệ 27,64% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 4: Gồm quận Hoàng Mai và huyện Gia Lâm.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Đinh Tiến Dũng được 441.431 phiếu, đạt tỷ lệ 91,25% số phiếu hợp lệ

2) Ông Đặng Minh Châu (Hòa thượng Thích Bảo Nghiêm) được 386.843 phiếu, đạt tỷ lệ 79,97% số phiếu hợp lệ

3) Bà Vũ Thị Lưu Mai được 379.556 phiếu, đạt tỷ lệ 78,46% số phiếu hợp lệ

4) Ông Lưu Hồng Quang được 121.633 phiếu, đạt tỷ lệ 25,14% số phiếu hợp lệ

5) Bà Nguyễn Thị Phương Thúy được 88.650 phiếu, đạt tỷ lệ 18,33% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 5: Gồm các quận: Tây Hồ, Bắc Từ Liêm và huyện Hoài Đức.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Vũ Tiến Lộc được 347.089 phiếu, đạt tỷ lệ 75,31% số phiếu hợp lệ

2) Ông Bùi Hoài Sơn được 338.869 phiếu, đạt tỷ lệ 73,53% số phiếu hợp lệ

3) Ông Nguyễn Hải Trung được 337.123 phiếu, đạt tỷ lệ 73,15% số phiếu hợp lệ

4) Bà Vũ Thúy Hiền được 220.908 phiếu, đạt tỷ lệ 47,93% số phiếu hợp lệ

5) Bà Nguyễn Ngọc Yên được 127.696 phiếu, đạt tỷ lệ 27,71% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 6: Gồm quận Hà Đông và các huyện: Thanh Trì, Thanh Oai.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Đỗ Đức Hồng Hà được 485.094 phiếu, đạt tỷ lệ 84,57% số phiếu hợp lệ

2) Ông Nguyễn Kim Sơn được 461.473 phiếu, đạt tỷ lệ 80,46% số phiếu hợp lệ

3) Ông Phạm Đức Ấn được 447.106 phiếu, đạt tỷ lệ 77,95% số phiếu hợp lệ

4) Bà Lê Thị Thu Trang được 171.009 phiếu, đạt tỷ lệ 29,81% số phiếu hợp lệ

5) Ông Lương Thế Huy được 101.479 phiếu, đạt tỷ lệ 17,69% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 7: Gồm thị xã Sơn Tây và các huyện: Phúc Thọ, Ba Vì, Đan Phượng.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Bà Phạm Thị Thanh Mai được 469.844 phiếu, đạt tỷ lệ 80,61% số phiếu hợp lệ

2) Ông Trần Việt Anh được 453.841 phiếu, đạt tỷ lệ 77,86% số phiếu hợp lệ

3) Bà Trần Thị Nhị Hà được 434.962 phiếu, đạt tỷ lệ 74,62% số phiếu hợp lệ

4) Ông Nguyễn Trung Thành được 233.201 phiếu, đạt tỷ lệ 40,01% số phiếu hợp lệ

5) Bà Ngô Thanh Thủy được 142.306 phiếu, đạt tỷ lệ 24,41% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 8: Gồm các huyện: Quốc Oai, Chương Mỹ và Thạch Thất.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Khuất Việt Dũng được 392.631 phiếu, đạt tỷ lệ 74,69% số phiếu hợp lệ

2) Bà Nguyễn Thị Lan được 371.796 phiếu, đạt tỷ lệ 70,73% số phiếu hợp lệ

3) Ông Lê Nhật Thành được 366.170 phiếu, đạt tỷ lệ 69,66% số phiếu hợp lệ

4) Bà Hoàng Thị Mai Hương được 244.710 phiếu, đạt tỷ lệ 46,55% số phiếu hợp lệ

5) Ông Hoàng Văn Tỉnh được 183.529 phiếu, đạt tỷ lệ 34,91% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 9: Gồm các huyện: Ứng Hòa, Mỹ Đức, Phú Xuyên và Thường Tín.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Tạ Đình Thi được 465.243 phiếu, đạt tỷ lệ 75,55% số phiếu hợp lệ

2) Bà Nguyễn Phương Thủy được 459.227 phiếu, đạt tỷ lệ 74,57% số phiếu hợp lệ

3) Ông Nguyễn Tuấn Thịnh được 455.425 phiếu, đạt tỷ lệ 73,96% số phiếu hợp lệ

4) Ông Bùi Văn Thanh được 230.402 phiếu, đạt tỷ lệ 37,42% số phiếu hợp lệ

5) Ông Đỗ Anh Hùng được 212.878 phiếu, đạt tỷ lệ 34,57% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 10: Gồm các huyện: Sóc Sơn và Mê Linh.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Hoàng Văn Cường được 308.708 phiếu, đạt tỷ lệ 76,70% số phiếu hợp lệ

2) Ông Nguyễn Anh Trí được 262.000 phiếu, đạt tỷ lệ 65,09% số phiếu hợp lệ

3) Ông Phan Huy Cương được 223.064 phiếu, đạt tỷ lệ 55,42% số phiếu hợp lệ

2 - THÀNH PHỐ HỒ CHÍ MINH

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm thành phố Thủ Đức.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Nguyễn Anh Tuấn được 432.761 phiếu, đạt tỷ lệ 63,96% số phiếu hợp lệ

2) Ông Vũ Hải Quân được 412.269 phiếu, đạt tỷ lệ 60,93% số phiếu hợp lệ

3) Ông Nguyễn Thanh Sang được 406.159 phiếu, đạt tỷ lệ 60,03% số phiếu hợp lệ

4) Ông Phan Nguyễn Như Khuê (Út Khuê) được 389.169 phiếu, đạt tỷ lệ 57,52% số phiếu hợp lệ

5) Ông Lê Viết Hải được 343.309 phiếu, đạt tỷ lệ 50,74% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm các quận: Quận 1, Quận 3 và quận Bình Thạnh.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Bà Trần Kim Yến được 365.579 phiếu, đạt tỷ lệ 64,96% số phiếu hợp lệ

2) Ông Nguyễn Sỹ Quang được 364.468 phiếu, đạt tỷ lệ 64,76% số phiếu hợp lệ

3) Ông Đỗ Đức Hiển được 339.255 phiếu, đạt tỷ lệ 60,28% số phiếu hợp lệ

4) Ông Hứa Quốc Hưng được 308.141 phiếu, đạt tỷ lệ 54,76% số phiếu hợp lệ

5) Bà Nguyễn Thị Hiệp được 279.608 phiếu, đạt tỷ lệ 49,69% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 3: Gồm các quận: Quận 5, Quận 8 và Quận 11.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Nguyễn Tri Thức được 427.742 phiếu, đạt tỷ lệ 73,32% số phiếu hợp lệ

2) Ông Lê Minh Trí được 408.859 phiếu, đạt tỷ lệ 70,09% số phiếu hợp lệ

3) Ông Lê Thanh Phong được 384.405 phiếu, đạt tỷ lệ 65,89% số phiếu hợp lệ

4) Ông Trần Kim Tuyền được 276.086 phiếu, đạt tỷ lệ 47,33% số phiếu hợp lệ

5) Ông Trịnh Chí Cường được 224.348 phiếu, đạt tỷ lệ 38,46% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 4: Gồm các quận: Quận 10 và Quận 12.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Bà Văn Thị Bạch Tuyết được 360.012 phiếu, đạt tỷ lệ 68,18% số phiếu hợp lệ

2) Ông Trần Hoàng Ngân được 350.720 phiếu, đạt tỷ lệ 66,42% số phiếu hợp lệ

3) Bà Nguyễn Thị Hồng Hạnh được 288.634 phiếu, đạt tỷ lệ 54,66% số phiếu hợp lệ

4) Ông Đỗ Khắc Hưởng được 281.687 phiếu, đạt tỷ lệ 53,35% số phiếu hợp lệ

5) Ông Phan Anh Sơn được 277.078 phiếu, đạt tỷ lệ 52,48% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 5: Gồm các quận: Tân Bình và quận Tân Phú.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Nguyễn Minh Đức được 297.993 phiếu, đạt tỷ lệ 65,33% số phiếu hợp lệ

2) Ông Trần Anh Tuấn được 289.135 phiếu, đạt tỷ lệ 63,39% số phiếu hợp lệ

3) Bà Trần Thị Diệu Thúy được 276.856 phiếu, đạt tỷ lệ 60,70% số phiếu hợp lệ

4) Ông Nguyễn Văn Kính được 251.728 phiếu, đạt tỷ lệ 55,19% số phiếu hợp lệ

5) Bà Ung Thị Xuân Hương được 227.318 phiếu, đạt tỷ lệ 49,84% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 6: Gồm quận Bình Tân.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Nguyễn Thiện Nhân được 256.919 phiếu, đạt tỷ lệ 72,30% số phiếu hợp lệ

2) Ông Dương Ngọc Hải được 220.854 phiếu, đạt tỷ lệ 62,15% số phiếu hợp lệ

3) Ông Hà Phước Thắng được 210.595 phiếu, đạt tỷ lệ 59,26% số phiếu hợp lệ

4) Bà Lê Thị Thu Hương được 186.874 phiếu, đạt tỷ lệ 52,59% số phiếu hợp lệ

5) Bà Nguyễn Thị Minh Hồng được 167.940 phiếu, đạt tỷ lệ 47,26% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 7: Gồm các quận: Phú Nhuận và Gò Vấp.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Bà Phạm Khánh Phong Lan được 321.583 phiếu, đạt tỷ lệ 65,49% số phiếu hợp lệ

2) Bà Phan Thị Thanh Phương được 318.659 phiếu, đạt tỷ lệ 64,89% số phiếu hợp lệ

3) Ông Nguyễn Minh Hoàng được 295.496 phiếu, đạt tỷ lệ 60,17% số phiếu hợp lệ

4) Bà Nguyễn Thị Yến (Ni sư Thích Nữ Tín Liên) được 271.116 phiếu, đạt tỷ lệ 55,21% số phiếu hợp lệ

5) Ông Nguyễn Hồng Sơn được 242.431 phiếu, đạt tỷ lệ 49,37% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 8: Gồm Quận 6 và huyện Bình Chánh.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Bà Tô Thị Bích Châu được 332.521 phiếu, đạt tỷ lệ 61,07% số phiếu hợp lệ

2) Ông Đặng Văn Lẫm được 320.808 phiếu, đạt tỷ lệ 58,92% số phiếu hợp lệ

3) Ông Trương Trọng Nghĩa được 316.303 phiếu, đạt tỷ lệ 58,09% số phiếu hợp lệ

4) Bà Nguyễn Thanh Xuân được 314.793 phiếu, đạt tỷ lệ 57,82% số phiếu hợp lệ

5) Ông Tăng Phước Lộc được 296.037 phiếu, đạt tỷ lệ 54,37% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 9: Gồm các quận: Quận 4, Quận 7 và các huyện: Nhà Bè, Cần Giờ.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Trần Lưu Quang được 346.950 phiếu, đạt tỷ lệ 68,55% số phiếu hợp lệ

2) Ông Dương Văn Thăng được 337.044 phiếu, đạt tỷ lệ 66,59% số phiếu hợp lệ

3) Bà Nguyễn Trần Phượng Trân được 322.585 phiếu, đạt tỷ lệ 63,73% số phiếu hợp lệ

4) Ông Lâm Đình Thắng được 245.159 phiếu, đạt tỷ lệ 48,44% số phiếu hợp lệ

5) Ông Lê Hoài Nam được 237.404 phiếu, đạt tỷ lệ 46,90% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 10: Gồm các huyện: Củ Chi và Hóc Môn.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Nguyễn Xuân Phúc được 622.984 phiếu, đạt tỷ lệ 96,65% số phiếu hợp lệ

2) Bà Nguyễn Thị Lệ được 550.676 phiếu, đạt tỷ lệ 85,43% số phiếu hợp lệ

3) Ông Phan Văn Xựng được 446.709 phiếu, đạt tỷ lệ 69,30% số phiếu hợp lệ

4) Ông Nguyễn Thanh Hiệp được 167.742 phiếu, đạt tỷ lệ 26,02% số phiếu hợp lệ

5) Ông Trần Đức Cường được 126.294 phiếu, đạt tỷ lệ 19,59% số phiếu hợp lệ

3 - THÀNH PHỐ HẢI PHÒNG

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm các quận: Hồng Bàng, Lê Chân và các huyện: Thủy Nguyên, Cát Hải, Bạch Long Vĩ.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Nguyễn Hồng Diên được 513.537 phiếu, đạt tỷ lệ 97,03% số phiếu hợp lệ

2) Ông Nguyễn Đức Dũng được 494.416 phiếu, đạt tỷ lệ 93,42% số phiếu hợp lệ

3) Ông Tống Văn Băng được 479.424 phiếu, đạt tỷ lệ 90,59% số phiếu hợp lệ

4) Bà Mai Thị Huệ được 46.024 phiếu, đạt tỷ lệ 8,70% số phiếu hợp lệ

5) Bà Phạm Thị Lý được 44.787 phiếu, đạt tỷ lệ 8,46% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm các quận: Ngô Quyền, Hải An, Đồ Sơn và các huyện: An Dương, Kiến Thụy.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Nguyễn Minh Quang được 442.264 phiếu, đạt tỷ lệ 91,49% số phiếu hợp lệ

2) Ông Nguyễn Chu Hồi được 422.225 phiếu, đạt tỷ lệ 87,35% số phiếu hợp lệ

3) Ông Lã Thanh Tân được 413.896 phiếu, đạt tỷ lệ 85,62% số phiếu hợp lệ

4) Bà Nguyễn Thị Thanh Diệp được 82.921 phiếu, đạt tỷ lệ 17,15% số phiếu hợp lệ

5) Bà Đỗ Thị Phương Chung được 79.744 phiếu, đạt tỷ lệ 16,50% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 3: Gồm các quận: Kiến An, Dương Kinh và các huyện: An Lão, Tiên Lãng, Vĩnh Bảo.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Vương Đình Huệ được 499.461 phiếu, đạt tỷ lệ 99,89% số phiếu hợp lệ

2) Ông Đỗ Văn Hiến (Đỗ Mạnh Hiến) được 485.850 phiếu, đạt tỷ lệ 97,17% số phiếu hợp lệ

3) Ông Vũ Thanh Chương được 471.828 phiếu, đạt tỷ lệ 94,37% số phiếu hợp lệ

4) Bà Nguyễn Thị Lan Hương được 20.922 phiếu, đạt tỷ lệ 4,18% số phiếu hợp lệ

5) Bà Nguyễn Hồng Vân được 19.145 phiếu, đạt tỷ lệ 3,83% số phiếu hợp lệ

4 - THÀNH PHỐ ĐÀ NẴNG

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm các quận: Hải Châu, Thanh Khê và Liên Chiểu.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Võ Văn Thưởng được 304.963 phiếu, đạt tỷ lệ 83,04% số phiếu hợp lệ

2) Ông Trần Đình Chung được 293.773 phiếu, đạt tỷ lệ 79,99% số phiếu hợp lệ

3) Ông Trần Chí Cường được 270.103 phiếu, đạt tỷ lệ 73,55% số phiếu hợp lệ

4) Bà Nguyễn Thị Thùy Thuận được 117.076 phiếu, đạt tỷ lệ 31,88% số phiếu hợp lệ

5) Bà Lê Thị Lý được 108.105 phiếu, đạt tỷ lệ 29,44% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm các quận: Sơn Trà, Ngũ Hành Sơn, Cẩm Lệ và các huyện: Hoàng Sa, Hòa Vang.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Nguyễn Văn Quảng được 302.596 phiếu, đạt tỷ lệ 79,64% số phiếu hợp lệ

2) Bà Nguyễn Thị Kim Thúy được 277.640 phiếu, đạt tỷ lệ 73,07% số phiếu hợp lệ

3) Ông Nguyễn Duy Minh được 269.512 phiếu, đạt tỷ lệ 70,93% số phiếu hợp lệ

4) Bà Lê Thị Xuân Nga được 164.349 phiếu, đạt tỷ lệ 43,26% số phiếu hợp lệ

5) Bà Nguyễn Thị Dung được 117.310 phiếu, đạt tỷ lệ 30,87% số phiếu hợp lệ

5 - THÀNH PHỐ CẦN THƠ

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm các huyện: Ninh Kiều, Cái Răng và Phong Điền.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Phạm Minh Chính được 335.484 phiếu, đạt tỷ lệ 98,74% số phiếu hợp lệ

2) Ông Nguyễn Văn Thuận được 275.276 phiếu, đạt tỷ lệ 81,02% số phiếu hợp lệ

3) Ông Đào Chí Nghĩa được 240.777 phiếu, đạt tỷ lệ 70,86% số phiếu hợp lệ

4) Bà Nguyễn Thị Kim Thoa được 79.298 phiếu, đạt tỷ lệ 23,34% số phiếu hợp lệ

5) Bà Dư Thị Mỹ Hân được 78.519 phiếu, đạt tỷ lệ 23,11% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm các quận: Bình Thủy, Ô Môn và huyện Thới Lai.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Lê Quang Mạnh được 242.889 phiếu, đạt tỷ lệ 82,97% số phiếu hợp lệ

2) Bà Trương Thị Ngọc Ánh được 200.106 phiếu, đạt tỷ lệ 68,36% số phiếu hợp lệ

3) Bà Lê Thị Đức Hạnh được 74.972 phiếu, đạt tỷ lệ 25,61% số phiếu hợp lệ

4) Bà Nguyễn Thị Thúy Hằng được 63.936 phiếu, đạt tỷ lệ 21,84% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 3: Gồm quận Thốt Nốt và các huyện: Vĩnh Thạnh, Cờ Đỏ.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Nguyễn Thanh Phương được 217.313 phiếu, đạt tỷ lệ 69,54% số phiếu hợp lệ

2) Ông Nguyễn Mạnh Hùng được 198.133 phiếu, đạt tỷ lệ 63,40% số phiếu hợp lệ

3) Ông Nguyễn Thiện Thức (Nguyễn Thành Phúc) được 100.527 phiếu, đạt tỷ lệ 32,17% số phiếu hợp lệ

4) Bà Dương Thị Thu Hà được 98.796 phiếu, đạt tỷ lệ 31,61% số phiếu hợp lệ

6 - TỈNH AN GIANG

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm thành phố Long Xuyên và các huyện: Thoại Sơn, Châu Thành.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Bà Võ Thị Ánh Xuân được 434.620 phiếu, đạt tỷ lệ 89,35% số phiếu hợp lệ

2) Ông Trình Lam Sinh được 339.365 phiếu, đạt tỷ lệ 69,77% số phiếu hợp lệ

3) Ông Nguyễn Văn Thạnh (Lâm) được 334.738 phiếu, đạt tỷ lệ 68,82% số phiếu hợp lệ

4) Bà Nguyễn Thị Phương Linh được 174.080 phiếu, đạt tỷ lệ 35,79% số phiếu hợp lệ

5) Ông Lê Xuân Quế (Hai Quế) được 158.465 phiếu, đạt tỷ lệ 32,58% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm thị xã Tân Châu và các huyện: Chợ Mới, Phú Tân.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Bà Trần Thị Thanh Hương được 427.539 phiếu, đạt tỷ lệ 75,69% số phiếu hợp lệ

2) Ông Hoàng Hữu Chiến được 416.100 phiếu, đạt tỷ lệ 73,67% số phiếu hợp lệ

3) Ông Lương Quốc Đoàn được 386.808 phiếu, đạt tỷ lệ 68,48% số phiếu hợp lệ

4) Bà Quang Lê Hồng Chuyên được 227.020 phiếu, đạt tỷ lệ 40,19% số phiếu hợp lệ

5) Bà Phan Thị Diễm được 225.570 phiếu, đạt tỷ lệ 39,93% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 3: Gồm thành phố Châu Đốc và các huyện: An Phú, Tịnh Biên, Tri Tôn, Châu Phú.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Đôn Tuấn Phong được 486.620 phiếu, đạt tỷ lệ 84,59% số phiếu hợp lệ

2) Ông Phan Huỳnh Sơn được 416.565 phiếu, đạt tỷ lệ 72,41% số phiếu hợp lệ

3) Ông Chau Chắc được 388.766 phiếu, đạt tỷ lệ 67,58% số phiếu hợp lệ

4) Ông Trần Phú Thái được 306.101 phiếu, đạt tỷ lệ 53,21% số phiếu hợp lệ

5) Bà Néang Sâm Bô được 114.482 phiếu, đạt tỷ lệ 19,90% số phiếu hợp lệ

7 - TỈNH BÀ RỊA - VŨNG TÀU

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm thành phố Vũng Tàu và các huyện: Long Điền, Đất Đỏ, Côn Đảo.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Phạm Bình Minh được 340.163 phiếu, đạt tỷ lệ 81,24% số phiếu hợp lệ

2) Ông Nguyễn Tâm Hùng được 294.697 phiếu, đạt tỷ lệ 70,38% số phiếu hợp lệ

3) Bà Huỳnh Thị Phúc được 275.522 phiếu, đạt tỷ lệ 65,80% số phiếu hợp lệ

4) Ông Nguyễn Công Tâm được 186.531 phiếu, đạt tỷ lệ 44,55% số phiếu hợp lệ

5) Bà Phan Thị Tuyết Xuân được 150.390 phiếu, đạt tỷ lệ 35,92% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm thành phố Bà Rịa, thị xã Phú Mỹ và các huyện: Châu Đức, Xuyên Mộc.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Bà Nguyễn Thị Yến (Nguyễn Thị Phấn) được 369.249 phiếu, đạt tỷ lệ 80,45% số phiếu hợp lệ

2) Ông Dương Tấn Quân được 362.620 phiếu, đạt tỷ lệ 79,01% số phiếu hợp lệ

3) Ông Đỗ Văn Yên được 326.374 phiếu, đạt tỷ lệ 71,11% số phiếu hợp lệ

4) Ông Bùi Huy Chích được 159.891 phiếu, đạt tỷ lệ 34,84% số phiếu hợp lệ

5) Bà Tạ Thị Mỹ Đào được 139.694 phiếu, đạt tỷ lệ 30,44% số phiếu hợp lệ

8 - TỈNH BẠC LIÊU

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm thành phố Bạc Liêu và các huyện: Vĩnh Lợi, Hoà Bình.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Nguyễn Văn Hận được 210.954 phiếu, đạt tỷ lệ 80,26% số phiếu hợp lệ

2) Ông Lữ Văn Hùng được 209.215 phiếu, đạt tỷ lệ 79,59% số phiếu hợp lệ

3) Bà Trần Thị Thu Đông được 189.602 phiếu, đạt tỷ lệ 72,13% số phiếu hợp lệ

4) Bà Trần Thúy Phượng được 100.982 phiếu, đạt tỷ lệ 38,42% số phiếu hợp lệ

5) Bà Nguyễn Thị Dẹn được 70.007 phiếu, đạt tỷ lệ 26,63% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm thị xã Giá Rai và các huyện: Phước Long, Hồng Dân, Đông Hải.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Bà Trần Thị Hoa Ry được 297.795 phiếu, đạt tỷ lệ 85,39% số phiếu hợp lệ

2) Ông Nguyễn Huy Thái (Y Lan) được 291.080 phiếu, đạt tỷ lệ 83,46% số phiếu hợp lệ

3) Bà Lê Thị Ngọc Linh được 267.622 phiếu, đạt tỷ lệ 76,74% số phiếu hợp lệ

4) Bà Vũ Thị Bích Vân được 97.841 phiếu, đạt tỷ lệ 28,05% số phiếu hợp lệ

5) Bà Lâm Hiền Diệu được 78.952 phiếu, đạt tỷ lệ 22,64% số phiếu hợp lệ

9 - TỈNH BẮC KẠN

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm các huyện: Ba Bể, Ngân Sơn, Na Rì và Pác Nặm.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Bà Hồ Thị Kim Ngân được 74.093 phiếu, đạt tỷ lệ 69,14% số phiếu hợp lệ

2) Bà Nguyễn Thị Thủy được 72.606 phiếu, đạt tỷ lệ 67,75% số phiếu hợp lệ

3) Ông Hà Sỹ Huân được 63.593 phiếu, đạt tỷ lệ 59,34% số phiếu hợp lệ

4) Ông Lương Thanh Lộc được 56.453 phiếu, đạt tỷ lệ 52,68% số phiếu hợp lệ

5) Bà Hoàng Thị Giang được 49.323 phiếu, đạt tỷ lệ 46,03% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm thành phố Bắc Kạn và các huyện: Bạch Thông, Chợ Đồn, Chợ Mới.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Hoàng Duy Chinh được 98.783 phiếu, đạt tỷ lệ 82,42% số phiếu hợp lệ

2) Bà Nguyễn Thị Huế được 69.683 phiếu, đạt tỷ lệ 58,14% số phiếu hợp lệ

3) Ông Hoàng Văn Hữu được 63.511 phiếu, đạt tỷ lệ 52,99% số phiếu hợp lệ

4) Ông Nguyễn Kim Hùng được 63.314 phiếu, đạt tỷ lệ 52,83% số phiếu hợp lệ

5) Ông Hà Tiến Cường được 57.645 phiếu, đạt tỷ lệ 48,10% số phiếu hợp lệ

10 - TỈNH BẮC GIANG

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm các huyện: Sơn Động, Lục Ngạn và Lục Nam.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Trần Văn Lâm được 279.755 phiếu, đạt tỷ lệ 75,09% số phiếu hợp lệ

2) Bà Leo Thị Lịch được 264.110 phiếu, đạt tỷ lệ 70,89% số phiếu hợp lệ

3) Ông Nguyễn Văn Thi được 261.071 phiếu, đạt tỷ lệ 70,07% số phiếu hợp lệ

4) Ông Trương Văn Ánh được 144.360 phiếu, đạt tỷ lệ 38,75% số phiếu hợp lệ

5) Ông Trần Văn Năm được 140.104 phiếu, đạt tỷ lệ 37,61% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm thành phố Bắc Giang và các huyện: Yên Thế, Lạng Giang, Yên Dũng.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Nguyễn Hòa Bình được 391.169 phiếu, đạt tỷ lệ 82,01% số phiếu hợp lệ

2) Ông Dương Văn Thái được 390.725 phiếu, đạt tỷ lệ 81,91% số phiếu hợp lệ

3) Bà Đỗ Thị Việt Hà được 335.459 phiếu, đạt tỷ lệ 70,33% số phiếu hợp lệ

4) Bà Nguyễn Việt Anh được 175.447 phiếu, đạt tỷ lệ 36,78% số phiếu hợp lệ

5) Bà Trần Thị Yến được 111.294 phiếu, đạt tỷ lệ 23,33% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 3: Gồm các huyện: Tân Yên, Hiệp Hòa và Việt Yên.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Bà Nguyễn Thị Thúy Ngần được 334.714 phiếu, đạt tỷ lệ 74,88% số phiếu hợp lệ

2) Ông Trần Văn Tuấn được 313.878 phiếu, đạt tỷ lệ 70,22% số phiếu hợp lệ

3) Ông Phạm Văn Thịnh được 313.032 phiếu, đạt tỷ lệ 70,03% số phiếu hợp lệ

4) Bà Nguyễn Thị Phượng được 175.350 phiếu, đạt tỷ lệ 39,23% số phiếu hợp lệ

5) Bà Nguyễn Thị Nhung được 172.822 phiếu, đạt tỷ lệ 38,66% số phiếu hợp lệ

11 - TỈNH BẮC NINH

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm thành phố Bắc Ninh và huyện Quế Võ.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Bà Đào Hồng Lan được 231.337 phiếu, đạt tỷ lệ 92,86% số phiếu hợp lệ

2) Ông Nguyễn Ngọc Bảo được 211.388 phiếu, đạt tỷ lệ 84,85% số phiếu hợp lệ

3) Bà Chu Thị Lợi được 25.273 phiếu, đạt tỷ lệ 10,14% số phiếu hợp lệ

4) Bà Vũ Thị Ngọc được 24.034 phiếu, đạt tỷ lệ 9,65% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm thị xã Từ Sơn và các huyện: Tiên Du, Yên Phong.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Trần Quốc Tỏ được 279.882 phiếu, đạt tỷ lệ 91,50% số phiếu hợp lệ

2) Bà Trần Thị Vân được 247.289 phiếu, đạt tỷ lệ 80,84% số phiếu hợp lệ

3) Bà Nguyễn Thị Hà được 167.140 phiếu, đạt tỷ lệ 54,64% số phiếu hợp lệ

4) Bà Hoàng Thu Thủy được 138.658 phiếu, đạt tỷ lệ 45,33% số phiếu hợp lệ

5) Bà Nguyễn Thị Kim Dung được 71.696 phiếu, đạt tỷ lệ 23,44% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 3: Gồm các huyện: Lương Tài, Gia Bình và Thuận Thành.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Nguyễn Như So được 213.480 phiếu, đạt tỷ lệ 86,80% số phiếu hợp lệ

2) Bà Nguyễn Thị Kim Anh được 189.330 phiếu, đạt tỷ lệ 76,98% số phiếu hợp lệ

3) Bà Ngô Thị Bình được 42.569 phiếu, đạt tỷ lệ 17,31% số phiếu hợp lệ

4) Ông Trịnh Đức Tới được 40.250 phiếu, đạt tỷ lệ 16,36% số phiếu hợp lệ

12 - TỈNH BẾN TRE

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm thành phố Bến Tre và các huyện: Châu Thành, Bình Đại.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Phan Văn Mãi được 214.529 phiếu, đạt tỷ lệ 64,91% số phiếu hợp lệ

2) Ông Đặng Thuần Phong được 214.486 phiếu, đạt tỷ lệ 64,89% số phiếu hợp lệ

3) Bà La Thị Thúy được 121.046 phiếu, đạt tỷ lệ 36,62% số phiếu hợp lệ

4) Bà Nguyễn Thị Mai Rý được 103.043 phiếu, đạt tỷ lệ 31,18% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm huyện Giồng Trôm và huyện Ba Tri.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Bà Trần Thị Thanh Lam được 182.010 phiếu, đạt tỷ lệ 63,46% số phiếu hợp lệ

2) Ông Võ Văn Hội được 178.707 phiếu, đạt tỷ lệ 62,31% số phiếu hợp lệ

3) Ông Trần Văn Đức được 124.428 phiếu, đạt tỷ lệ 43,38% số phiếu hợp lệ

4) Bà Lâm Như Quỳnh được 85.809 phiếu, đạt tỷ lệ 29,92% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 3: Gồm các huyện: Thạnh Phú, Chợ Lách, Mỏ Cày Nam và Mỏ Cày Bắc.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Nguyễn Trúc Sơn được 316.361 phiếu, đạt tỷ lệ 78,16% số phiếu hợp lệ

2) Bà Nguyễn Thị Yến Nhi được 293.142 phiếu, đạt tỷ lệ 72,43% số phiếu hợp lệ

3) Bà Nguyễn Thị Lệ Thủy được 275.198 phiếu, đạt tỷ lệ 67,99% số phiếu hợp lệ

4) Ông Nguyễn Văn Buội được 170.991 phiếu, đạt tỷ lệ 42,25% số phiếu hợp lệ

5) Bà Ngô Tường Vy được 152.059 phiếu, đạt tỷ lệ 37,57% số phiếu hợp lệ

13 - TỈNH BÌNH DƯƠNG

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm thành phố Thủ Dầu Một và thị xã Tân Uyên.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Trần Văn Nam (Trần Quốc Tuấn) được 425.941 phiếu, đạt tỷ lệ 80,88% số phiếu hợp lệ

2) Ông Nguyễn Văn Dành được 394.463 phiếu, đạt tỷ lệ 74,90% số phiếu hợp lệ

3) Ông Trần Công Phàn được 374.674 phiếu, đạt tỷ lệ 71,15% số phiếu hợp lệ

4) Bà Nguyễn Thị Thanh Phượng được 190.741 phiếu, đạt tỷ lệ 36,22% số phiếu hợp lệ

5) Ông Nguyễn Phú Thịnh được 181.558 phiếu, đạt tỷ lệ 34,48% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm thành phố Dĩ An.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Bà Nguyễn Thị Ngọc Xuân được 149.432 phiếu, đạt tỷ lệ 60% số phiếu hợp lệ

2) Ông Nguyễn Quang Huân được 142.330 phiếu, đạt tỷ lệ 57,15% số phiếu hợp lệ

3) Bà Huỳnh Nữ Kiều Ngân được 108.692 phiếu, đạt tỷ lệ 43,64% số phiếu hợp lệ

4) Ông Lê Văn Thái được 92.356 phiếu, đạt tỷ lệ 37,08% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 3: Gồm thành phố Thuận An.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Phạm Trọng Nhân được 304.497 phiếu, đạt tỷ lệ 75,73% số phiếu hợp lệ

2) Bà Nguyễn Hoàng Bảo Trân được 278.565 phiếu, đạt tỷ lệ 69,28% số phiếu hợp lệ

3) Ông Vũ Huy Khánh được 270.999 phiếu, đạt tỷ lệ 67,40% số phiếu hợp lệ

4) Bà Phạm Vũ Hồng Minh được 168.521 phiếu, đạt tỷ lệ 41,91% số phiếu hợp lệ

5) Bà Huỳnh Thị Thúy Phương được 168.137 phiếu, đạt tỷ lệ 41,82% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 4: Gồm thị xã Bến Cát và các huyện: Dầu Tiếng, Bàu Bàng, Phú Giáo, Bắc Tân Uyên.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Nguyễn Tân Cương được 400.941 phiếu, đạt tỷ lệ 77,08% số phiếu hợp lệ

2) Ông Lê Văn Khảm được 373.214 phiếu, đạt tỷ lệ 71,75% số phiếu hợp lệ

3) Ông Nguyễn Văn Riễn (Linh mục Nguyễn Văn Riễn) được 329.936 phiếu, đạt tỷ lệ 63,43% số phiếu hợp lệ

4) Ông Huỳnh Phạm Tuấn Anh được 231.877 phiếu, đạt tỷ lệ 44,58% số phiếu hợp lệ

5) Bà Nguyễn Thị Liên Thương được 212.278 phiếu, đạt tỷ lệ 40,81% số phiếu hợp lệ

14 - TỈNH BÌNH ĐỊNH

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm thành phố Quy Nhơn và các huyện: Tuy Phước, Vân Canh, Tây Sơn, Vĩnh Thạnh.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Lê Kim Toàn được 364.444 phiếu, đạt tỷ lệ 70,53% số phiếu hợp lệ

2) Ông Hồ Đức Phớc được 357.719 phiếu, đạt tỷ lệ 69,23% số phiếu hợp lệ

3) Bà Nguyễn Thị Thu Thủy được 350.432 phiếu, đạt tỷ lệ 67,82% số phiếu hợp lệ

4) Bà Võ Cao Thị Mộng Hoài được 252.547 phiếu, đạt tỷ lệ 48,88% số phiếu hợp lệ

5) Bà Phạm Thị Thủy được 203.185 phiếu, đạt tỷ lệ 39,32% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm thị xã An Nhơn và các huyện: Phù Cát, Hoài Ân.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Nguyễn Văn Cảnh được 265.062 phiếu, đạt tỷ lệ 73,70% số phiếu hợp lệ

2) Ông Đồng Ngọc Ba được 262.435 phiếu, đạt tỷ lệ 72,97% số phiếu hợp lệ

3) Bà Lê Vũ Vân Kiều được 109.729 phiếu, đạt tỷ lệ 30,51% số phiếu hợp lệ

4) Ông Lê Hồng Tây được 79.016 phiếu, đạt tỷ lệ 21,97% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 3: Gồm thị xã Hoài Nhơn và các huyện: An Lão, Phù Mỹ.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Nguyễn Lân Hiếu được 231.268 phiếu, đạt tỷ lệ 69,25% số phiếu hợp lệ

2) Bà Lý Tiết Hạnh được 190.249 phiếu, đạt tỷ lệ 56,97% số phiếu hợp lệ

3) Ông Bùi Quốc Anh được 127.448 phiếu, đạt tỷ lệ 38,16% số phiếu hợp lệ

4) Bà Nguyễn Thị Ngọc Diễm được 116.843 phiếu, đạt tỷ lệ 34,99% số phiếu hợp lệ

15 - TỈNH BÌNH PHƯỚC

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm thị xã Bình Long và các huyện: Bù Đốp, Bù Gia Mập, Chơn Thành, Hớn Quản, Lộc Ninh.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Nguyễn Văn Lợi được 331.937 phiếu, đạt tỷ lệ 88,60% số phiếu hợp lệ

2) Ông Nguyễn Tuấn Anh được 325.024 phiếu, đạt tỷ lệ 86,75% số phiếu hợp lệ

3) Ông Huỳnh Thành Chung được 320.770 phiếu, đạt tỷ lệ 85,62% số phiếu hợp lệ

4) Bà Lê Thị Hồng Phấn được 75.861 phiếu, đạt tỷ lệ 20,25% số phiếu hợp lệ

5) Bà Điểu Hà Hồng Lý được 66.257 phiếu, đạt tỷ lệ 17,68% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm thành phố Đồng Xoài, thị xã Phước Long và các huyện: Đồng Phú, Phú Riềng, Bù Đăng.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Vũ Ngọc Long được 300.286 phiếu, đạt tỷ lệ 84,40% số phiếu hợp lệ

2) Ông Phan Viết Lượng được 300.236 phiếu, đạt tỷ lệ 84,39% số phiếu hợp lệ

3) Bà Điểu Huỳnh Sang được 270.055 phiếu, đạt tỷ lệ 75,90% số phiếu hợp lệ

4) Bà Bùi Thị Bạch Mai được 121.533 phiếu, đạt tỷ lệ 34,16% số phiếu hợp lệ

5) Ông Điểu Nen được 68.366 phiếu, đạt tỷ lệ 19,22% số phiếu hợp lệ

16 - TỈNH BÌNH THUẬN

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm các huyện: Tuy Phong, Bắc Bình và Phú Quý.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Bà Bố Thị Xuân Linh được 169.731 phiếu, đạt tỷ lệ 70,44% số phiếu hợp lệ

2) Ông Lê Quang Huy được 166.571 phiếu, đạt tỷ lệ 69,12% số phiếu hợp lệ

3) Ông Nguyễn Chí Phú được 76.458 phiếu, đạt tỷ lệ 31,73% số phiếu hợp lệ

4) Ông Nguyễn Linh Nhơn được 66.254 phiếu, đạt tỷ lệ 27,49% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm thành phố Phan Thiết và các huyện: Hàm Thuận Bắc, Hàm Thuận Nam, Hàm Tân.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Dương Văn An được 380.206 phiếu, đạt tỷ lệ 78,89% số phiếu hợp lệ

2) Bà Phạm Thị Hồng Yến được 317.955 phiếu, đạt tỷ lệ 65,97% số phiếu hợp lệ

3) Ông Nguyễn Hữu Thông được 310.200 phiếu, đạt tỷ lệ 64,36% số phiếu hợp lệ

4) Bà Võ Thị Thu Phong được 227.363 phiếu, đạt tỷ lệ 47,17% số phiếu hợp lệ

5) Ông Thái Thành Bi được 185.943 phiếu, đạt tỷ lệ 38,58% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 3: Gồm thị xã La Gi và các huyện: Đức Linh, Tánh Linh.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Bà Trần Hồng Nguyên được 199.573 phiếu, đạt tỷ lệ 72,47% số phiếu hợp lệ

2) Ông Đặng Hồng Sỹ được 189.561 phiếu, đạt tỷ lệ 68,83% số phiếu hợp lệ

3) Bà Thông Thị Minh Thơ được 79.365 phiếu, đạt tỷ lệ 28,82% số phiếu hợp lệ

4) Bà Trần Thị Kim Chung được 78.981 phiếu, đạt tỷ lệ 28,68% số phiếu hợp lệ

17 - TỈNH CÀ MAU

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm thành phố Cà Mau và các huyện: Thới Bình, U Minh.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Lê Quân được 288.953 phiếu, đạt tỷ lệ 82,15% số phiếu hợp lệ

2) Ông Lê Thanh Vân được 255.629 phiếu, đạt tỷ lệ 72,68% số phiếu hợp lệ

3) Ông Lê Mạnh Hùng được 254.714 phiếu, đạt tỷ lệ 72,42% số phiếu hợp lệ

4) Bà Dương Kim Ngân được 136.404 phiếu, đạt tỷ lệ 38,78% số phiếu hợp lệ

5) Bà Trương Hà Phương Anh được 107.852 phiếu, đạt tỷ lệ 30,66% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm các huyện: Cái Nước, Phú Tân và Trần Văn Thời.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Dương Thanh Bình (Dương Hoàng Du) được 230.046 phiếu, đạt tỷ lệ 78,55% số phiếu hợp lệ

2) Ông Nguyễn Duy Thanh được 166.334 phiếu, đạt tỷ lệ 56,79% số phiếu hợp lệ

3) Bà Nguyễn Hồng Thắm được 108.026 phiếu, đạt tỷ lệ 36,88% số phiếu hợp lệ

4) Bà Phan Hồng Thiểu được 69.313 phiếu, đạt tỷ lệ 23,67% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 3: Gồm các huyện: Đầm Dơi, Năm Căn và Ngọc Hiển.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Nguyễn Quốc Hận được 171.957 phiếu, đạt tỷ lệ 79,74% số phiếu hợp lệ

2) Ông Đinh Ngọc Minh được 165.702 phiếu, đạt tỷ lệ 76,84% số phiếu hợp lệ

3) Ông Trần Tuấn Thanh được 46.494 phiếu, đạt tỷ lệ 21,56% số phiếu hợp lệ

4) Bà Bùi Thị Phương Trang được 45.232 phiếu, đạt tỷ lệ 20,98% số phiếu hợp lệ

18 - TỈNH CAO BẰNG

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm các huyện: Bảo Lạc, Bảo Lâm, Nguyên Bình, Hà Quảng và Hòa An.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Lại Xuân Môn được 139.325 phiếu, đạt tỷ lệ 78,39% số phiếu hợp lệ

2) Ông Đỗ Quang Thành được 129.658 phiếu, đạt tỷ lệ 72,95% số phiếu hợp lệ

3) Bà Đoàn Thị Lê An được 123.612 phiếu, đạt tỷ lệ 69,55% số phiếu hợp lệ

4) Ông Nông Minh Thắng được 67.406 phiếu, đạt tỷ lệ 37,92% số phiếu hợp lệ

5) Bà Nông Thị Hương được 64.992 phiếu, đạt tỷ lệ 36,57% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm thành phố Cao Bằng và các huyện: Quảng Hòa, Trùng Khánh, Hạ Lang, Thạch An.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Bế Minh Đức được 135.817 phiếu, đạt tỷ lệ 72,45% số phiếu hợp lệ

2) Ông Đàm Minh Diện được 129.402 phiếu, đạt tỷ lệ 69,03% số phiếu hợp lệ

3) Ông Nguyễn Đình Việt được 122.919 phiếu, đạt tỷ lệ 65,57% số phiếu hợp lệ

4) Bà Hoàng Thị Ngọc Ánh được 94.734 phiếu, đạt tỷ lệ 50,53% số phiếu hợp lệ

5) Ông Lý Việt Phú được 72.557 phiếu, đạt tỷ lệ 38,70% số phiếu hợp lệ

19 - TỈNH ĐẮK LẮK

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm thành phố Buôn Ma Thuột và các huyện: Buôn Đôn, Ea Súp, Cư M`Gar.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Ngô Trung Thành được 432.921 phiếu, đạt tỷ lệ 87,12% số phiếu hợp lệ

2) Ông Lê Ngọc Hải được 429.091 phiếu, đạt tỷ lệ 86,35% số phiếu hợp lệ

3) Bà Nguyễn Thị Xuân được 416.267 phiếu, đạt tỷ lệ 83,77% số phiếu hợp lệ

4) Bà Niê Thanh Mai được 112.829 phiếu, đạt tỷ lệ 22,71% số phiếu hợp lệ

5) Bà Nông Thị Thu được 85.782 phiếu, đạt tỷ lệ 17,26% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm các huyện: Krông Bông, Krông Pắc, Lắk, M`Drắk, Cư Kuin và Krông Ana.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Bà Bùi Thị Minh Hoài được 396.466 phiếu, đạt tỷ lệ 89,04% số phiếu hợp lệ

2) Ông Lưu Văn Đức được 388.928 phiếu, đạt tỷ lệ 87,34% số phiếu hợp lệ

3) Bà Lê Thị Thanh Xuân được 374.008 phiếu, đạt tỷ lệ 83,99% số phiếu hợp lệ

4) Ông Nguyễn Quang Phước được 89.775 phiếu, đạt tỷ lệ 20,16% số phiếu hợp lệ

5) Ông Y Jone Ktull (Ama Drim) được 67.818 phiếu, đạt tỷ lệ 15,23% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 3: Gồm thị xã Buôn Hồ và các huyện: Ea H`Leo, Krông Búk, Krông Năng, Ea Kar.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Bà Nguyễn Thị Thu Nguyệt được 356.018 phiếu, đạt tỷ lệ 83,95% số phiếu hợp lệ

2) Bà Phúc Bình Niê Kdăm được 346.826 phiếu, đạt tỷ lệ 81,78% số phiếu hợp lệ

3) Ông Y Vinh Tơr được 326.566 phiếu, đạt tỷ lệ 77,01% số phiếu hợp lệ

4) Ông Y Khoa Niê Kdăm được 116.641 phiếu, đạt tỷ lệ 27,50% số phiếu hợp lệ

5) Bà Trần Thị Phương Thu được 112.133 phiếu, đạt tỷ lệ 26,44% số phiếu hợp lệ

20 - TỈNH ĐẮK NÔNG

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm các huyện: Krông Nô, Cư Jút và Đắk Mil.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Nguyễn Trường Giang được 153.669 phiếu, đạt tỷ lệ 82,35% số phiếu hợp lệ

2) Ông Dương Khắc Mai (Dương Ngọc Mai) được 117.918 phiếu, đạt tỷ lệ 63,19% số phiếu hợp lệ

3) Bà Trần Thị Thu Hằng được 99.079 phiếu, đạt tỷ lệ 53,10% số phiếu hợp lệ

4) Ông Điểu Lê Nam Nam được 90.767 phiếu, đạt tỷ lệ 48,64% số phiếu hợp lệ

5) Ông Nguyễn Văn Hào được 88.227 phiếu, đạt tỷ lệ 47,28% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm thành phố Gia Nghĩa và các huyện: Đắk Glong, Đắk R`Lấp, Tuy Đức, Đắk Song.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Ngô Thanh Danh được 207.350 phiếu, đạt tỷ lệ 88,40% số phiếu hợp lệ

2) Ông Phạm Nam Tiến được 198.660 phiếu, đạt tỷ lệ 84,69% số phiếu hợp lệ

3) Bà Phạm Thị Kiều được 146.122 phiếu, đạt tỷ lệ 62,29% số phiếu hợp lệ

4) Ông Đỗ Xuân Tốn được 86.438 phiếu, đạt tỷ lệ 36,85% số phiếu hợp lệ

5) Bà Lê Thị Thùy Trang được 63.257 phiếu, đạt tỷ lệ 26,97% số phiếu hợp lệ

21 - TỈNH ĐIỆN BIÊN

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm thành phố Điện Biên Phủ và các huyện: Điện Biên Đông, Mường Ảng, Điện Biên.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Nguyễn Tiến Thiện (Thượng tọa Thích Đức Thiện) được 180.832 phiếu, đạt tỷ lệ 93,06% số phiếu hợp lệ

2) Ông Nguyễn Văn Thắng được 177.569 phiếu, đạt tỷ lệ 91,38% số phiếu hợp lệ

3) Bà Quàng Thị Nguyệt được 150.131 phiếu, đạt tỷ lệ 77,26% số phiếu hợp lệ

4) Bà Lò Thị Nga được 42.280 phiếu, đạt tỷ lệ 21,76% số phiếu hợp lệ

5) Bà Lý Thị An được 25.637 phiếu, đạt tỷ lệ 13,19% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm thị xã Mường Lay và các huyện: Mường Chà, Nậm Pồ, Mường Nhé, Tuần Giáo, Tủa Chùa.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Tráng A Tủa được 152.836 phiếu, đạt tỷ lệ 89,93% số phiếu hợp lệ

2) Bà Lò Thị Luyến được 142.270 phiếu, đạt tỷ lệ 83,71% số phiếu hợp lệ

3) Bà Tạ Thị Yên được 141.974 phiếu, đạt tỷ lệ 83,54% số phiếu hợp lệ

4) Ông Mùa A Dơ được 38.173 phiếu, đạt tỷ lệ 22,46% số phiếu hợp lệ

5) Bà Lò Thị Út được 28.138 phiếu, đạt tỷ lệ 16,56% số phiếu hợp lệ

22 - TỈNH ĐỒNG NAI

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm thành phố Biên Hòa.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Nguyễn Phú Cường được 495.330 phiếu, đạt tỷ lệ 74,97% số phiếu hợp lệ

2) Ông Trịnh Xuân An được 467.470 phiếu, đạt tỷ lệ 70,76% số phiếu hợp lệ

3) Bà Nguyễn Thị Như Ý (VY) được 434.473 phiếu, đạt tỷ lệ 65,76% số phiếu hợp lệ

4) Bà Nguyễn Việt Hoài được 311.043 phiếu, đạt tỷ lệ 47,08% số phiếu hợp lệ

5) Bà Bùi Khánh Trang được 246.622 phiếu, đạt tỷ lệ 37,33% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm các huyện: Vĩnh Cửu, Trảng Bom và Thống Nhất.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Vũ Hồng Văn được 404.551 phiếu, đạt tỷ lệ 83,99% số phiếu hợp lệ

2) Ông Lê Hoàng Hải được 358.642 phiếu, đạt tỷ lệ 74,46% số phiếu hợp lệ

3) Ông Bùi Xuân Thống được 351.071 phiếu, đạt tỷ lệ 72,89% số phiếu hợp lệ

4) Ông Vũ Văn Dũng được 160.275 phiếu, đạt tỷ lệ 33,28% số phiếu hợp lệ

5) Bà Nguyễn Thị Mến được 154.487 phiếu, đạt tỷ lệ 32,08% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 3: Gồm các huyện: Long Thành, Nhơn Trạch và Cẩm Mỹ.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Quản Minh Cường được 393.301 phiếu, đạt tỷ lệ 77,80% số phiếu hợp lệ

2) Ông Đỗ Huy Khánh được 387.922 phiếu, đạt tỷ lệ 76,74% số phiếu hợp lệ

3) Ông Nguyễn Công Long được 359.810 phiếu, đạt tỷ lệ 71,18% số phiếu hợp lệ

4) Bà Nguyễn Thị Thảo Nguyên được 181.727 phiếu, đạt tỷ lệ 35,95% số phiếu hợp lệ

5) Bà Đặng Thị Hằng được 181.584 phiếu, đạt tỷ lệ 35,92% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 4: Gồm thành phố Long Khánh và các huyện: Xuân Lộc, Định Quán, Tân Phú.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Bà Đỗ Thị Thu Hằng được 486.828 phiếu, đạt tỷ lệ 78,57% số phiếu hợp lệ

2) Ông Vũ Hải Hà được 463.890 phiếu, đạt tỷ lệ 74,87% số phiếu hợp lệ

3) Ông Thổ Út được 448.776 phiếu, đạt tỷ lệ 72,43% số phiếu hợp lệ

4) Bà Trần Võ Hoài Hương được 221.891 phiếu, đạt tỷ lệ 35,81% số phiếu hợp lệ

5) Bà Lê Thị Thái Hà được 218.268 phiếu, đạt tỷ lệ 35,23% số phiếu hợp lệ

23 - TỈNH ĐỒNG THÁP

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm thành phố Hồng Ngự và các huyện: Tân Hồng, Hồng Ngự, Tam Nông.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Huỳnh Minh Tuấn được 237.045 phiếu, đạt tỷ lệ 79,50% số phiếu hợp lệ

2) Bà Hà Thị Nga được 173.688 phiếu, đạt tỷ lệ 58,25% số phiếu hợp lệ

3) Bà Nguyễn Lâm Thanh Thủy được 104.633 phiếu, đạt tỷ lệ 35,09% số phiếu hợp lệ

4) Bà Nguyễn Thúy Kiều được 79.291 phiếu, đạt tỷ lệ 26,59% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm thành phố Cao Lãnh và các huyện: Thanh Bình, Cao Lãnh, Tháp Mười.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Lê Quốc Phong được 408.013 phiếu, đạt tỷ lệ 77,28% số phiếu hợp lệ

2) Ông Nguyễn Hải Anh được 319.924 phiếu, đạt tỷ lệ 60,59% số phiếu hợp lệ

3) Bà Nguyễn Thị Mai Hoa được 306.713 phiếu, đạt tỷ lệ 58,09% số phiếu hợp lệ

4) Bà Võ Phương Thủy được 280.238 phiếu, đạt tỷ lệ 53,08% số phiếu hợp lệ

5) Bà Hồ Kim Liên được 260.879 phiếu, đạt tỷ lệ 49,41% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 3: Gồm thành phố Sa Đéc và các huyện: Lấp Vò, Lai Vung, Châu Thành.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Lê Minh Hoan được 424.028 phiếu, đạt tỷ lệ 78,82% số phiếu hợp lệ

2) Ông Phạm Văn Hòa được 359.194 phiếu, đạt tỷ lệ 66,77% số phiếu hợp lệ

3) Ông Trần Văn Sáu được 353.435 phiếu, đạt tỷ lệ 65,70% số phiếu hợp lệ

4) Bà Phạm Thị Ngọc Đào được 257.773 phiếu, đạt tỷ lệ 47,92% số phiếu hợp lệ

5) Bà Nguyễn Thị Hồng Muội được 209.825 phiếu, đạt tỷ lệ 39% số phiếu hợp lệ

24 - TỈNH GIA LAI

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm thành phố Pleiku và các huyện: Chư Păh, Ia Grai, Đức Cơ, Chư Prông.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Châu Ngọc Tuấn được 354.802 phiếu, đạt tỷ lệ 84,17% số phiếu hợp lệ

2) Ông Đinh Ngọc Quý được 346.933 phiếu, đạt tỷ lệ 82,30% số phiếu hợp lệ

3) Bà Rơ Châm H′Phik được 317.919 phiếu, đạt tỷ lệ 75,42% số phiếu hợp lệ

4) Ông Trần Đại Thắng được 127.285 phiếu, đạt tỷ lệ 30,20% số phiếu hợp lệ

5) Bà Vũ Thị Bích Ngọc được 110.004 phiếu, đạt tỷ lệ 26,10% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm thị xã An Khê và các huyện: Kbang, Kông Chro, Đak Pơ, Mang Yang, Đak Đoa.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Bà Nguyễn Thị Mai Phương được 253.216 phiếu, đạt tỷ lệ 87,75% số phiếu hợp lệ

2) Ông Đinh Văn Thê được 236.287 phiếu, đạt tỷ lệ 81,88% số phiếu hợp lệ

3) Ông Đinh Hà Nam (Ama Y Đại, Ama Y Ô) được 49.954 phiếu, đạt tỷ lệ 17,31% số phiếu hợp lệ

4) Bà Nguyễn Như Ý được 37.318 phiếu, đạt tỷ lệ 12,93% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 3: Gồm thị xã Ayun Pa và các huyện: Krông Pa, Ia Pa, Phú Thiện, Chư Sê, Chư Pưh.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Y Thanh Hà Niê Kđăm được 253.547 phiếu, đạt tỷ lệ 85,18% số phiếu hợp lệ

2) Ông Lê Hoàng Anh được 247.758 phiếu, đạt tỷ lệ 83,24% số phiếu hợp lệ

3) Bà Siu Hương được 240.214 phiếu, đạt tỷ lệ 80,70% số phiếu hợp lệ

4) Bà Rah Lan H′Dry được 74.045 phiếu, đạt tỷ lệ 24,88% số phiếu hợp lệ

5) Ông Vũ Hồng Duy được 73.407 phiếu, đạt tỷ lệ 24,66% số phiếu hợp lệ

25 - TỈNH HÀ GIANG

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm thành phố Hà Giang và các huyện: Đồng Văn, Mèo Vạc, Yên Minh, Quản Bạ, Bắc Mê.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Đặng Quốc Khánh được 240.242 phiếu, đạt tỷ lệ 96,29% số phiếu hợp lệ

2) Bà Phạm Thúy Chinh được 230.114 phiếu, đạt tỷ lệ 92,23% số phiếu hợp lệ

3) Bà Vương Thị Hương được 226.399 phiếu, đạt tỷ lệ 90,74% số phiếu hợp lệ

4) Ông Nguyễn Hồng Tâm được 27.017 phiếu, đạt tỷ lệ 10,83% số phiếu hợp lệ

5) Bà Phù Thị Thiên được 19.963 phiếu, đạt tỷ lệ 8% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm các huyện: Vị Xuyên, Bắc Quang, Quang Bình, Hoàng Su Phì và Xín Mần.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Hoàng Ngọc Định được 256.782 phiếu, đạt tỷ lệ 89,42% số phiếu hợp lệ

2) Ông Tráng A Dương được 253.206 phiếu, đạt tỷ lệ 88,17% số phiếu hợp lệ

3) Bà Lý Thị Lan được 245.374 phiếu, đạt tỷ lệ 85,45% số phiếu hợp lệ

4) Bà Dương Ánh Phượng được 52.081 phiếu, đạt tỷ lệ 18,14% số phiếu hợp lệ

5) Bà Đặng Thị Mừng được 48.815 phiếu, đạt tỷ lệ 17% số phiếu hợp lệ

26 - TỈNH HÀ NAM

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm thành phố Phủ Lý và các huyện: Thanh Liêm, Bình Lục.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Nguyễn Quốc Hùng được 287.696 phiếu, đạt tỷ lệ 93% số phiếu hợp lệ

2) Ông Trần Văn Khải được 278.763 phiếu, đạt tỷ lệ 90,11% số phiếu hợp lệ

3) Ông Phạm Hùng Thắng được 267.385 phiếu, đạt tỷ lệ 86,43% số phiếu hợp lệ

4) Bà Nguyễn Thị Duyên được 43.233 phiếu, đạt tỷ lệ 13,97% số phiếu hợp lệ

5) Bà Nguyễn Thị Huyền Trang được 42.661 phiếu, đạt tỷ lệ 13,79% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm thị xã Duy Tiên và các huyện: Kim Bảng, Lý Nhân.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Trương Quốc Huy được 320.055 phiếu, đạt tỷ lệ 96,04% số phiếu hợp lệ

2) Bà Lê Thị Nga được 302.808 phiếu, đạt tỷ lệ 90,87% số phiếu hợp lệ

3) Bà Trần Thị Hiền được 301.293 phiếu, đạt tỷ lệ 90,41% số phiếu hợp lệ

4) Ông Đinh Đức Trung được 37.266 phiếu, đạt tỷ lệ 11,18% số phiếu hợp lệ

5) Bà Nguyễn Thị Phúc được 33.096 phiếu, đạt tỷ lệ 9,93% số phiếu hợp lệ

27 - TỈNH HÀ TĨNH

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm thành phố Hà Tĩnh, thị xã Kỳ Anh và các huyện: Kỳ Anh, Cẩm Xuyên, Hương Khê.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Hoàng Trung Dũng được 336.241 phiếu, đạt tỷ lệ 97,11% số phiếu hợp lệ

2) Ông Trần Đình Gia được 319.215 phiếu, đạt tỷ lệ 92,19% số phiếu hợp lệ

3) Bà Bùi Thị Quỳnh Thơ được 314.224 phiếu, đạt tỷ lệ 90,75% số phiếu hợp lệ

4) Ông Nguyễn Thanh Điện được 33.396 phiếu, đạt tỷ lệ 9,64% số phiếu hợp lệ

5) Bà Trần Thị Minh Tâm được 29.684 phiếu, đạt tỷ lệ 8,57% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm các huyện: Thạch Hà, Can Lộc, Nghi Xuân và Lộc Hà.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Hà Thọ Bình được 284.877 phiếu, đạt tỷ lệ 95,47% số phiếu hợp lệ

2) Ông Lê Anh Tuấn được 277.945 phiếu, đạt tỷ lệ 93,14% số phiếu hợp lệ

3) Ông Phạm Huy Bình được 17.592 phiếu, đạt tỷ lệ 5,90% số phiếu hợp lệ

4) Ông Lê Minh Đạo được 14.427 phiếu, đạt tỷ lệ 4,83% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 3: Gồm thị xã Hồng Lĩnh và các huyện: Đức Thọ, Hương Sơn, Vũ Quang.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Lê Minh Hưng được 190.439 phiếu, đạt tỷ lệ 96,74% số phiếu hợp lệ

2) Bà Phan Thị Nguyệt Thu được 181.730 phiếu, đạt tỷ lệ 92,31% số phiếu hợp lệ

3) Bà Nguyễn Thị Dung được 10.957 phiếu, đạt tỷ lệ 5,57% số phiếu hợp lệ

4) Ông Ngô Văn Huỳnh được 9.508 phiếu, đạt tỷ lệ 4,83% số phiếu hợp lệ

28 - TỈNH HẢI DƯƠNG

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm thành phố Chí Linh, thị xã Kinh Môn và huyện Kim Thành.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Bùi Văn Cường được 314.816 phiếu, đạt tỷ lệ 89,71% số phiếu hợp lệ

2) Ông Lê Văn Hiệu được 295.950 phiếu, đạt tỷ lệ 84,33% số phiếu hợp lệ

3) Ông Nguyễn Trọng Nghĩa được 53.906 phiếu, đạt tỷ lệ 15,36% số phiếu hợp lệ

4) Ông Mai Văn Vinh được 35.640 phiếu, đạt tỷ lệ 10,16% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm thành phố Hải Dương và các huyện: Nam Sách, Thanh Hà.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Triệu Thế Hùng được 353.149 phiếu, đạt tỷ lệ 89,55% số phiếu hợp lệ

2) Bà Nguyễn Thị Mai Thoa được 311.023 phiếu, đạt tỷ lệ 78,87% số phiếu hợp lệ

3) Bà Đinh Thị Ngọc Dung được 301.381 phiếu, đạt tỷ lệ 76,42% số phiếu hợp lệ

4) Bà Nguyễn Thị Minh Thu được 105.182 phiếu, đạt tỷ lệ 26,67% số phiếu hợp lệ

5) Bà Nguyễn Thị Đàn được 101.144 phiếu, đạt tỷ lệ 25,65% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 3: Gồm các huyện: Gia Lộc, Tứ Kỳ và Cẩm Giàng.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Nguyễn Ngọc Sơn được 245.627 phiếu, đạt tỷ lệ 79,60% số phiếu hợp lệ

2) Bà Nguyễn Thị Việt Nga được 233.815 phiếu, đạt tỷ lệ 75,77% số phiếu hợp lệ

3) Bà Nguyễn Thị Khánh Huyền được 81.179 phiếu, đạt tỷ lệ 26,31% số phiếu hợp lệ

4) Bà Tăng Thị Phương được 53.959 phiếu, đạt tỷ lệ 17,49% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 4: Gồm các huyện: Bình Giang, Thanh Miện và Ninh Giang.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Nguyễn Hải Hưng được 213.084 phiếu, đạt tỷ lệ 75,15% số phiếu hợp lệ

2) Ông Bùi Sỹ Hoàn được 192.298 phiếu, đạt tỷ lệ 67,82% số phiếu hợp lệ

3) Ông Nguyễn Duy Hiển được 100.830 phiếu, đạt tỷ lệ 35,56% số phiếu hợp lệ

4) Ông Phạm Công Tân được 57.482 phiếu, đạt tỷ lệ 20,27% số phiếu hợp lệ

29 - TỈNH HẬU GIANG

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm thành phố Vị Thanh và các huyện: Vị Thủy, Châu Thành, Châu Thành A.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Trần Thanh Mẫn được 235.907 phiếu, đạt tỷ lệ 90,27% số phiếu hợp lệ

2) Ông Nguyễn Văn Quân được 197.676 phiếu, đạt tỷ lệ 75,64% số phiếu hợp lệ

3) Bà Thái Thu Xương được 191.048 phiếu, đạt tỷ lệ 73,10% số phiếu hợp lệ

4) Ông Phạm Tiến Hoài được 83.568 phiếu, đạt tỷ lệ 31,98% số phiếu hợp lệ

5) Bà Ngô Thị Lệ Hằng được 69.678 phiếu, đạt tỷ lệ 26,66% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm thành phố Ngã Bảy, thị xã Long Mỹ và các huyện: Phụng Hiệp, Long Mỹ.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Lê Tiến Châu được 236.328 phiếu, đạt tỷ lệ 82,56% số phiếu hợp lệ

2) Bà Lê Thị Thanh Lam được 175.705 phiếu, đạt tỷ lệ 61,38% số phiếu hợp lệ

3) Ông Lê Minh Nam được 167.244 phiếu, đạt tỷ lệ 58,43% số phiếu hợp lệ

4) Ông Phạm Thanh Hiếu được 154.400 phiếu, đạt tỷ lệ 53,94% số phiếu hợp lệ

5) Bà Dương Bích Loan được 112.838 phiếu, đạt tỷ lệ 39,42% số phiếu hợp lệ

30 - TỈNH HOÀ BÌNH

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm thành phố Hòa Bình và các huyện: Đà Bắc, Lương Sơn, Mai Châu, Tân Lạc.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Hoàng Đức Chính được 273.421 phiếu, đạt tỷ lệ 85,74% số phiếu hợp lệ

2) Ông Ngô Văn Tuấn được 264.862 phiếu, đạt tỷ lệ 83,06% số phiếu hợp lệ

3) Bà Nguyễn Thị Phú Hà được 252.799 phiếu, đạt tỷ lệ 79,27% số phiếu hợp lệ

4) Bà Hà Thị Dung được 84.796 phiếu, đạt tỷ lệ 26,59% số phiếu hợp lệ

5) Bà Đinh Thị Hằng được 76.649 phiếu, đạt tỷ lệ 24,04% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm các huyện: Kim Bôi, Cao Phong, Lạc Sơn, Lạc Thủy và Yên Thủy.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Bà Trương Thị Mai được 293.111 phiếu, đạt tỷ lệ 92,09% số phiếu hợp lệ

2) Bà Đặng Bích Ngọc được 236.469 phiếu, đạt tỷ lệ 74,29% số phiếu hợp lệ

3) Ông Nguyễn Cao Sơn được 230.503 phiếu, đạt tỷ lệ 72,42% số phiếu hợp lệ

4) Bà Nguyễn Thu Nga được 101.033 phiếu, đạt tỷ lệ 31,74% số phiếu hợp lệ

5) Ông Bùi Văn Quyết được 87.455 phiếu, đạt tỷ lệ 27,48% số phiếu hợp lệ

31 - TỈNH HƯNG YÊN

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm thành phố Hưng Yên và các huyện: Kim Động, Khoái Châu, Yên Mỹ.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Tô Lâm được 412.967 phiếu, đạt tỷ lệ 98,36% số phiếu hợp lệ

2) Ông Đỗ Tiến Sỹ được 408.660 phiếu, đạt tỷ lệ 97,33% số phiếu hợp lệ

3) Bà Đoàn Thị Thanh Mai được 378.716 phiếu, đạt tỷ lệ 90,20% số phiếu hợp lệ

4) Bà Vũ Thị Thu Hằng được 29.633 phiếu, đạt tỷ lệ 7,06% số phiếu hợp lệ

5) Bà Phạm Thị Hạnh được 25.505 phiếu, đạt tỷ lệ 6,07% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm các huyện: Tiên Lữ, Phù Cừ và Ân Thi.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Phạm Đình Toản được 201.995 phiếu, đạt tỷ lệ 90,73% số phiếu hợp lệ

2) Bà Vũ Hồng Luyến được 193.716 phiếu, đạt tỷ lệ 87,01% số phiếu hợp lệ

3) Bà Hoàng Thị Thu Hà được 24.309 phiếu, đạt tỷ lệ 10,92% số phiếu hợp lệ

4) Bà Đoàn Thị Hoàng Oanh được 21.602 phiếu, đạt tỷ lệ 9,70% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 3: Gồm thị xã Mỹ Hào và các huyện: Văn Giang, Văn Lâm.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Nguyễn Đại Thắng được 201.010 phiếu, đạt tỷ lệ 83,28% số phiếu hợp lệ

2) Ông Đào Hồng Vận được 182.223 phiếu, đạt tỷ lệ 75,49% số phiếu hợp lệ

3) Bà Nguyễn Thị Hải Yến được 47.939 phiếu, đạt tỷ lệ 19,86% số phiếu hợp lệ

4) Bà Nguyễn Thị Liên được 45.979 phiếu, đạt tỷ lệ 19,05% số phiếu hợp lệ

32 - TỈNH KHÁNH HOÀ

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm thị xã Ninh Hòa và huyện Vạn Ninh.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Trần Tuấn Anh được 226.904 phiếu, đạt tỷ lệ 74,52% số phiếu hợp lệ

2) Ông Lê Xuân Thân được 208.022 phiếu, đạt tỷ lệ 68,32% số phiếu hợp lệ

3) Ông Trương Thanh Hòa được 110.523 phiếu, đạt tỷ lệ 36,30% số phiếu hợp lệ

4) Ông Hà Ngọc Phi được 61.631 phiếu, đạt tỷ lệ 20,24% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm thành phố Nha Trang.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Hà Quốc Trị được 187.748 phiếu, đạt tỷ lệ 59,25% số phiếu hợp lệ

2) Ông Đỗ Ngọc Thịnh được 158.861 phiếu, đạt tỷ lệ 50,13% số phiếu hợp lệ

3) Bà Lê Thị Hồng Minh được 141.557 phiếu, đạt tỷ lệ 44,67% số phiếu hợp lệ

4) Ông Võ Thành Hoàng Hiếu được 140.818 phiếu, đạt tỷ lệ 44,44% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 3: Gồm thành phố Cam Ranh và các huyện: Khánh Vĩnh, Diên Khánh, Cam Lâm, Khánh Sơn, Trường Sa.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Trần Ngọc Khánh được 310.956 phiếu, đạt tỷ lệ 84,99% số phiếu hợp lệ

2) Ông Lê Hữu Trí được 258.744 phiếu, đạt tỷ lệ 70,72% số phiếu hợp lệ

3) Bà Hà Hồng Hạnh được 217.465 phiếu, đạt tỷ lệ 59,44% số phiếu hợp lệ

4) Ông Lê Hải Dũng được 173.273 phiếu, đạt tỷ lệ 47,36% số phiếu hợp lệ

5) Bà Cao Thị Thêm được 126.940 phiếu, đạt tỷ lệ 34,70% số phiếu hợp lệ

33 - TỈNH KIÊN GIANG

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm các huyện: Tân Hiệp, Kiên Hải, Giồng Riềng và Gò Quao.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Nguyễn Phương Tuấn được 251.162 phiếu, đạt tỷ lệ 72,04% số phiếu hợp lệ

2) Bà Châu Quỳnh Dao được 217.397 phiếu, đạt tỷ lệ 62,35% số phiếu hợp lệ

3) Ông Đàm Thanh Lạc được 114.842 phiếu, đạt tỷ lệ 32,94% số phiếu hợp lệ

4) Bà Trần Thị Huyền Diệu được 111.961 phiếu, đạt tỷ lệ 32,11% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm các huyện: An Biên, An Minh, Vĩnh Thuận, U Minh Thượng và Châu Thành.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Lê Thành Long được 284.433 phiếu, đạt tỷ lệ 75,25% số phiếu hợp lệ

2) Bà Nguyễn Thị Kim Bé được 274.625 phiếu, đạt tỷ lệ 72,66% số phiếu hợp lệ

3) Ông Nguyễn Việt Thắng được 246.194 phiếu, đạt tỷ lệ 65,14% số phiếu hợp lệ

4) Bà Châu Thị Anh Pha được 184.715 phiếu, đạt tỷ lệ 48,87% số phiếu hợp lệ

5) Ông Huỳnh Văn Thẻ được 140.406 phiếu, đạt tỷ lệ 37,15% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 3: Gồm các thành phố: Rạch Giá, Hà Tiên, Phú Quốc và các huyện: Kiên Lương, Hòn Đất, Giang Thành.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Đỗ Thanh Bình được 428.798 phiếu, đạt tỷ lệ 88,79% số phiếu hợp lệ

2) Bà Lý Anh Thư được 386.974 phiếu, đạt tỷ lệ 80,13% số phiếu hợp lệ

3) Ông Nguyễn Danh Tú được 379.234 phiếu, đạt tỷ lệ 78,53% số phiếu hợp lệ

4) Bà Nguyễn Thị Bé được 226.972 phiếu, đạt tỷ lệ 47% số phiếu hợp lệ

34 - TỈNH KON TUM

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm thành phố Kon Tum và các huyện: Kon Plông, Kon Rẫy, Sa Thầy, Ia H’Drai.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Nguyễn Văn Hùng được 173.648 phiếu, đạt tỷ lệ 93,39% số phiếu hợp lệ

2) Ông Phạm Đình Thanh được 169.442 phiếu, đạt tỷ lệ 91,13% số phiếu hợp lệ

3) Bà Nàng Xô Vi được 154.277 phiếu, đạt tỷ lệ 82,97% số phiếu hợp lệ

4) Bà Nguyễn Thị Minh Hiền được 38.325 phiếu, đạt tỷ lệ 20,61% số phiếu hợp lệ

5) Bà Y Dưng được 20.127 phiếu, đạt tỷ lệ 10,82% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm các huyện: Đắk Hà, Đắk Tô, Tu Mơ Rông, Ngọc Hồi và Đắk Glei.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Bà Trần Thị Thu Phước được 141.962 phiếu, đạt tỷ lệ 92,21% số phiếu hợp lệ

2) Ông Tô Văn Tám được 141.694 phiếu, đạt tỷ lệ 92,04% số phiếu hợp lệ

3) Ông U Huấn được 139.844 phiếu, đạt tỷ lệ 90,83% số phiếu hợp lệ

4) Ông Đinh Văn Phát được 22.930 phiếu, đạt tỷ lệ 14,89% số phiếu hợp lệ

5) Bà Y Nhơn được 14.043 phiếu, đạt tỷ lệ 9,12% số phiếu hợp lệ

35 - TỈNH LAI CHÂU

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm thành phố Lai Châu và các huyện: Than Uyên, Tân Uyên, Tam Đường.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Bà Giàng Páo Mỷ được 128.381 phiếu, đạt tỷ lệ 95,50% số phiếu hợp lệ

2) Ông Nguyễn Hữu Toàn được 122.170 phiếu, đạt tỷ lệ 90,88% số phiếu hợp lệ

3) Ông Tao Văn Giót được 109.336 phiếu, đạt tỷ lệ 81,33% số phiếu hợp lệ

4) Bà Mùa Thị Lan được 24.886 phiếu, đạt tỷ lệ 18,51% số phiếu hợp lệ

5) Bà Chu Lé Pư được 17.408 phiếu, đạt tỷ lệ 12,95% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm các huyện: Phong Thổ, Mường Tè, Sìn Hồ và Nậm Nhùn.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Hoàng Văn Bình (Hoàng Thanh Bình) được 118.464 phiếu, đạt tỷ lệ 88,18% số phiếu hợp lệ

2) Ông Hoàng Quốc Khánh được 114.559 phiếu, đạt tỷ lệ 85,27% số phiếu hợp lệ

3) Ông Trần Hồng Minh được 112.117 phiếu, đạt tỷ lệ 83,45% số phiếu hợp lệ

4) Bà Lù Thị Huyên được 28.419 phiếu, đạt tỷ lệ 21,15% số phiếu hợp lệ

5) Ông Lò A Tư được 26.472 phiếu, đạt tỷ lệ 19,70% số phiếu hợp lệ

36 - TỈNH LẠNG SƠN

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm các huyện: Bắc Sơn, Bình Gia, Văn Quan, Chi Lăng và Hữu Lũng.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Phạm Trọng Nghĩa được 235.978 phiếu, đạt tỷ lệ 84,37% số phiếu hợp lệ

2) Ông Hoàng Văn Nghiệm được 229.402 phiếu, đạt tỷ lệ 82,02% số phiếu hợp lệ

3) Ông Lưu Bá Mạc được 204.064 phiếu, đạt tỷ lệ 72,96% số phiếu hợp lệ

4) Bà Hoàng Thị Huế được 92.025 phiếu, đạt tỷ lệ 32,90% số phiếu hợp lệ

5) Ông Hoàng Văn Phước được 69.331 phiếu, đạt tỷ lệ 24,79% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm thành phố Lạng Sơn và các huyện: Tràng Định, Văn Lãng, Cao Lộc, Lộc Bình, Đình Lập.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Triệu Quang Huy được 237.220 phiếu, đạt tỷ lệ 82,40% số phiếu hợp lệ

2) Bà Chu Thị Hồng Thái được 235.402 phiếu, đạt tỷ lệ 81,76% số phiếu hợp lệ

3) Ông Trần Sỹ Thanh được 230.503 phiếu, đạt tỷ lệ 80,06% số phiếu hợp lệ

4) Ông Nguyễn Ngọc Sơn được 82.253 phiếu, đạt tỷ lệ 28,57% số phiếu hợp lệ

5) Bà Hoàng Thị Hải Yến được 71.871 phiếu, đạt tỷ lệ 24,96% số phiếu hợp lệ

37 - TỈNH LÀO CAI

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm thành phố Lào Cai và các huyện: Bát Xát, Bắc Hà, Mường Khương, Si Ma Cai.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Đặng Xuân Phong được 236.480 phiếu, đạt tỷ lệ 94,72% số phiếu hợp lệ

2) Bà Lê Thị Hà (Lê Thu Hà) được 227.669 phiếu, đạt tỷ lệ 91,19% số phiếu hợp lệ

3) Ông Hà Đức Minh được 224.717 phiếu, đạt tỷ lệ 90,01% số phiếu hợp lệ

4) Ông Phùng Minh Thắng được 29.012 phiếu, đạt tỷ lệ 11,62% số phiếu hợp lệ

5) Ông Thân Công Thanh được 28.223 phiếu, đạt tỷ lệ 11,30% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm thị xã Sa Pa và các huyện: Bảo Thắng, Bảo Yên, Văn Bàn.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Trần Cẩm Tú được 209.181 phiếu, đạt tỷ lệ 87,86% số phiếu hợp lệ

2) Ông Sùng A Lềnh được 205.890 phiếu, đạt tỷ lệ 86,48% số phiếu hợp lệ

3) Bà Nguyễn Thị Lan Anh được 197.354 phiếu, đạt tỷ lệ 82,89% số phiếu hợp lệ

4) Bà Hoàng Thị Mỹ Hạnh được 52.362 phiếu, đạt tỷ lệ 21,99% số phiếu hợp lệ

5) Ông Cư Seo Vần được 44.730 phiếu, đạt tỷ lệ 18,79% số phiếu hợp lệ

38 - TỈNH LÂM ĐỒNG

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm thành phố Đà Lạt và các huyện: Lạc Dương, Đơn Dương, Đức Trọng.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Phan Đình Trạc được 335.487 phiếu, đạt tỷ lệ 83,34% số phiếu hợp lệ

2) Bà Trịnh Thị Tú Anh được 327.348 phiếu, đạt tỷ lệ 81,32% số phiếu hợp lệ

3) Ông Nguyễn Tạo được 317.626 phiếu, đạt tỷ lệ 78,90% số phiếu hợp lệ

4) Bà Nguyễn Thị Bảo Trâm được 121.504 phiếu, đạt tỷ lệ 30,18% số phiếu hợp lệ

5) Bà Ro Da Nai Vi được 95.130 phiếu, đạt tỷ lệ 23,63% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm các huyện: Lâm Hà, Đam Rông và Di Linh.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Lâm Văn Đoan được 199.134 phiếu, đạt tỷ lệ 77,48% số phiếu hợp lệ

2) Ông K’ Nhiễu được 183.009 phiếu, đạt tỷ lệ 71,21% số phiếu hợp lệ

3) Bà Trần Thị Thùy Trang được 72.356 phiếu, đạt tỷ lệ 28,15% số phiếu hợp lệ

4) Bà Ka Tô Thị Dung được 54.790 phiếu, đạt tỷ lệ 21,32% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 3: Gồm thành phố Bảo Lộc và các huyện: Bảo Lâm, Đạ Huoai, Đạ Tẻh, Cát Tiên.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Nguyễn Văn Hiển được 255.958 phiếu, đạt tỷ lệ 85,73% số phiếu hợp lệ

2) Ông Trần Đình Văn được 240.496 phiếu, đạt tỷ lệ 80,55% số phiếu hợp lệ

3) Bà Kờ Thị Lan được 48.896 phiếu, đạt tỷ lệ 16,38% số phiếu hợp lệ

4) Bà K’ Kiên được 47.757 phiếu, đạt tỷ lệ 16% số phiếu hợp lệ

39 - TỈNH LONG AN

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm các huyện: Đức Huệ, Đức Hòa, Bến Lức và Tân Trụ.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Lê Tấn Tới được 300.146 phiếu, đạt tỷ lệ 69,87% số phiếu hợp lệ

2) Ông Trần Quốc Quân được 290.802 phiếu, đạt tỷ lệ 67,70% số phiếu hợp lệ

3) Bà Phan Thị Mỹ Dung được 248.235 phiếu, đạt tỷ lệ 57,79% số phiếu hợp lệ

4) Ông Quách Cao Minh được 233.534 phiếu, đạt tỷ lệ 54,37% số phiếu hợp lệ

5) Bà Ninh Thị Bích Thùy được 208.997 phiếu, đạt tỷ lệ 48,65% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm thành phố Tân An và các huyện: Châu Thành, Cần Đước, Cần Giuộc.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Nguyễn Thanh Hải được 380.913 phiếu, đạt tỷ lệ 76,20% số phiếu hợp lệ

2) Ông Nguyễn Tuấn Anh được 336.407 phiếu, đạt tỷ lệ 67,30% số phiếu hợp lệ

3) Bà Nguyễn Hoàng Uyên được 265.600 phiếu, đạt tỷ lệ 53,13% số phiếu hợp lệ

4) Bà Nguyễn Thị Kim Nguyên được 255.502 phiếu, đạt tỷ lệ 51,11% số phiếu hợp lệ

5) Bà Lê Thị Hồng Gấm được 246.772 phiếu, đạt tỷ lệ 49,37% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 3: Gồm thị xã Kiến Tường và các huyện: Thủ Thừa, Thạnh Hóa, Tân Thạnh, Mộc Hóa, Vĩnh Hưng, Tân Hưng.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Hoàng Văn Liên được 199.483 phiếu, đạt tỷ lệ 60,07% số phiếu hợp lệ

2) Bà Lê Thị Song An được 179.089 phiếu, đạt tỷ lệ 53,93% số phiếu hợp lệ

3) Bà Trần Thị Thanh Thúy được 146.553 phiếu, đạt tỷ lệ 44,13% số phiếu hợp lệ

4) Bà Nguyễn Thị Thu Trúc được 135.577 phiếu, đạt tỷ lệ 40,82% số phiếu hợp lệ

40 - TỈNH NAM ĐỊNH

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm thành phố Nam Định và các huyện: Mỹ Lộc, Vụ Bản, Ý Yên.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Nguyễn Hải Dũng được 430.192 phiếu, đạt tỷ lệ 83,87% số phiếu hợp lệ

2) Ông Lê Khánh Hải được 424.498 phiếu, đạt tỷ lệ 82,76% số phiếu hợp lệ

3) Bà Nguyễn Thị Thúy Ngọc được 303.390 phiếu, đạt tỷ lệ 59,15% số phiếu hợp lệ

4) Bà Đặng Thị Phương Thảo được 192.053 phiếu, đạt tỷ lệ 37,44% số phiếu hợp lệ

5) Bà Nguyễn Thu Hiền được 173.069 phiếu, đạt tỷ lệ 33,74% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm các huyện: Nam Trực, Nghĩa Hưng và Hải Hậu.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Lê Quốc Chỉnh được 435.339 phiếu, đạt tỷ lệ 87,99% số phiếu hợp lệ

2) Bà Mai Thị Phương Hoa được 410.418 phiếu, đạt tỷ lệ 82,96% số phiếu hợp lệ

3) Bà Khương Thị Mai được 359.459 phiếu, đạt tỷ lệ 72,66% số phiếu hợp lệ

4) Bà Hoàng Thị Thu Phương được 154.016 phiếu, đạt tỷ lệ 31,13% số phiếu hợp lệ

5) Bà Phạm Thị Thúy được 105.054 phiếu, đạt tỷ lệ 21,23% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 3: Gồm các huyện: Xuân Trường, Giao Thủy và Trực Ninh.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Võ Văn Kim (Vũ Trọng Kim) được 317.733 phiếu, đạt tỷ lệ 76,50% số phiếu hợp lệ

2) Bà Trần Thị Quỳnh được 255.954 phiếu, đạt tỷ lệ 61,63% số phiếu hợp lệ

3) Bà Đinh Thị Thu Hà được 157.949 phiếu, đạt tỷ lệ 38,03% số phiếu hợp lệ

4) Bà Trần Thị Thúy được 86.636 phiếu, đạt tỷ lệ 20,86% số phiếu hợp lệ

41 - TỈNH NGHỆ AN

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm các huyện: Kỳ Sơn, Tương Dương, Con Cuông, Anh Sơn và Đô Lương.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Hoàng Minh Hiếu được 302.062 phiếu, đạt tỷ lệ 91,25% số phiếu hợp lệ

2) Ông Trần Nhật Minh được 290.000 phiếu, đạt tỷ lệ 87,61% số phiếu hợp lệ

3) Bà Nguyễn Lương Hồng được 36.357 phiếu, đạt tỷ lệ 10,98% số phiếu hợp lệ

4) Bà Hoàng Thị Thanh Loan được 33.137 phiếu, đạt tỷ lệ 10,01% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm thị xã Thái Hoà và các huyện: Quế Phong, Quỳ Châu, Quỳ Hợp, Nghĩa Đàn, Tân Kỳ.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Vi Văn Sơn được 357.817 phiếu, đạt tỷ lệ 92,03% số phiếu hợp lệ

2) Ông Đặng Xuân Phương được 354.650 phiếu, đạt tỷ lệ 91,22% số phiếu hợp lệ

3) Ông Trần Đức Thuận được 352.414 phiếu, đạt tỷ lệ 90,64% số phiếu hợp lệ

4) Bà Lang Thị Phượng được 50.860 phiếu, đạt tỷ lệ 13,08% số phiếu hợp lệ

5) Bà Nguyễn Thị Thảo được 46.101 phiếu, đạt tỷ lệ 11,86% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 3: Gồm thị xã Hoàng Mai và các huyện: Yên Thành, Quỳnh Lưu.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Phạm Phú Bình được 357.158 phiếu, đạt tỷ lệ 86,67% số phiếu hợp lệ

2) Bà Thái Thị An Chung được 341.754 phiếu, đạt tỷ lệ 82,93% số phiếu hợp lệ

3) Bà Hoàng Thị Thu Hiền được 327.515 phiếu, đạt tỷ lệ 79,48% số phiếu hợp lệ

4) Bà Lê Thị Thanh Hải được 117.185 phiếu, đạt tỷ lệ 28,44% số phiếu hợp lệ

5) Bà Nguyễn Thị Thu được 78.085 phiếu, đạt tỷ lệ 18,95% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 4: Gồm thành phố Vinh và các huyện: Thanh Chương, Nam Đàn, Hưng Nguyên.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Thái Thanh Quý được 529.035 phiếu, đạt tỷ lệ 92,85% số phiếu hợp lệ

2) Ông Đỗ Văn Chiến được 495.116 phiếu, đạt tỷ lệ 86,90% số phiếu hợp lệ

3) Ông Thái Văn Thành được 476.254 phiếu, đạt tỷ lệ 83,59% số phiếu hợp lệ

4) Bà Ngô Thị Thu Hương được 115.429 phiếu, đạt tỷ lệ 20,26% số phiếu hợp lệ

5) Bà Võ Thị Thúy Vinh được 81.444 phiếu, đạt tỷ lệ 14,29% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 5: Gồm thị xã Cửa Lò và các huyện: Diễn Châu, Nghi Lộc.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Bà Nguyễn Vân Chi được 315.077 phiếu, đạt tỷ lệ 91,77% số phiếu hợp lệ

2) Bà Võ Thị Minh Sinh được 305.560 phiếu, đạt tỷ lệ 89% số phiếu hợp lệ

3) Ông Lê Đức Sỹ được 32.419 phiếu, đạt tỷ lệ 9,44% số phiếu hợp lệ

4) Bà Đinh Thị Kiều Trinh được 30.891 phiếu, đạt tỷ lệ 9% số phiếu hợp lệ

42 - TỈNH NINH BÌNH

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm thành phố Ninh Bình và các huyện: Nho Quan, Gia Viễn, Hoa Lư.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Bà Nguyễn Thị Thu Hà được 337.292 phiếu, đạt tỷ lệ 98,38% số phiếu hợp lệ

2) Ông Nguyễn Thành Công được 314.530 phiếu, đạt tỷ lệ 91,75% số phiếu hợp lệ

3) Ông Mai Khanh được 309.510 phiếu, đạt tỷ lệ 90,28% số phiếu hợp lệ

4) Ông Nguyễn Đức Hiệp được 33.432 phiếu, đạt tỷ lệ 9,75% số phiếu hợp lệ

5) Bà Lã Thị Thanh Tuyền được 25.695 phiếu, đạt tỷ lệ 7,49% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm thành phố Tam Điệp và các huyện: Kim Sơn, Yên Khánh, Yên Mô.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Bà Nguyễn Thị Thanh được 358.870 phiếu, đạt tỷ lệ 97,39% số phiếu hợp lệ

2) Ông Đinh Việt Dũng được 351.906 phiếu, đạt tỷ lệ 95,50% số phiếu hợp lệ

3) Bà Trần Thị Hồng Thanh được 341.130 phiếu, đạt tỷ lệ 92,58% số phiếu hợp lệ

4) Bà Phạm Thị Thủy được 23.385 phiếu, đạt tỷ lệ 6,35% số phiếu hợp lệ

5) Ông Tống Duy Tứ được 22.808 phiếu, đạt tỷ lệ 6,19% số phiếu hợp lệ

43 - TỈNH NINH THUẬN

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm thành phố Phan Rang - Tháp Chàm và các huyện: Ninh Hải, Thuận Bắc.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Trần Quốc Nam được 215.326 phiếu, đạt tỷ lệ 88,15% số phiếu hợp lệ

2) Ông Nguyễn Đình Khang được 206.356 phiếu, đạt tỷ lệ 84,48% số phiếu hợp lệ

3) Bà Chamaléa Thị Thủy được 171.140 phiếu, đạt tỷ lệ 70,06% số phiếu hợp lệ

4) Bà Nguyễn Thị Kim Sáng được 79.711 phiếu, đạt tỷ lệ 32,63% số phiếu hợp lệ

5) Ông Lê Quý Vỹ được 52.350 phiếu, đạt tỷ lệ 21,43% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm các huyện: Bác Ái, Ninh Sơn, Thuận Nam và Ninh Phước.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Phan Xuân Dũng được 186.529 phiếu, đạt tỷ lệ 79,36% số phiếu hợp lệ

2) Bà Đàng Thị Mỹ Hương được 182.678 phiếu, đạt tỷ lệ 77,72% số phiếu hợp lệ

3) Ông Nguyễn Văn Thuận được 174.394 phiếu, đạt tỷ lệ 74,20% số phiếu hợp lệ

4) Bà Tạ Yên Thị Lâm Hội được 77.453 phiếu, đạt tỷ lệ 32,95% số phiếu hợp lệ

5) Ông Trần Đình Giang được 70.116 phiếu, đạt tỷ lệ 29,83% số phiếu hợp lệ

44 - TỈNH PHÚ THỌ

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm thành phố Việt Trì và các huyện: Tam Nông, Tân Sơn, Thanh Sơn, Thanh Thủy, Yên Lập.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Bà Nguyễn Thúy Anh được 447.878 phiếu, đạt tỷ lệ 88,83% số phiếu hợp lệ

2) Ông Cầm Hà Chung được 436.596 phiếu, đạt tỷ lệ 86,59% số phiếu hợp lệ

3) Bà Hà Ánh Phượng được 395.285 phiếu, đạt tỷ lệ 78,40% số phiếu hợp lệ

4) Bà Bùi Thị Tuyết Nhung được 118.944 phiếu, đạt tỷ lệ 23,59% số phiếu hợp lệ

5) Ông Trần Minh Thảo được 98.277 phiếu, đạt tỷ lệ 19,49% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm thị xã Phú Thọ và các huyện: Phù Ninh, Lâm Thao, Đoan Hùng.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Nguyễn Đăng Khải được 255.290 phiếu, đạt tỷ lệ 84,26% số phiếu hợp lệ

2) Ông Nguyễn Thành Nam được 244.662 phiếu, đạt tỷ lệ 80,75% số phiếu hợp lệ

3) Bà Nguyễn Thị Thu Hằng được 62.234 phiếu, đạt tỷ lệ 20,54% số phiếu hợp lệ

4) Bà Đào Thị Thu Tuệ được 40.414 phiếu, đạt tỷ lệ 13,34% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 3: Gồm các huyện: Thanh Ba, Hạ Hòa và Cẩm Khê.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Bùi Minh Châu được 267.404 phiếu, đạt tỷ lệ 94,70% số phiếu hợp lệ

2) Ông Vũ Tuấn Anh được 245.366 phiếu, đạt tỷ lệ 86,89% số phiếu hợp lệ

3) Bà Trương Thị Kim Huệ được 26.395 phiếu, đạt tỷ lệ 9,35% số phiếu hợp lệ

4) Bà Lâm Thùy Mai được 22.448 phiếu, đạt tỷ lệ 7,95% số phiếu hợp lệ

45 - TỈNH PHÚ YÊN

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm thị xã Đông Hòa và các huyện: Phú Hòa, Tây Hòa, Sơn Hòa, Sông Hinh.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Phạm Đại Dương được 310.868 phiếu, đạt tỷ lệ 84,05% số phiếu hợp lệ

2) Ông Đỗ Chí Nghĩa được 252.610 phiếu, đạt tỷ lệ 68,30% số phiếu hợp lệ

3) Ông Dương Bình Phú được 191.958 phiếu, đạt tỷ lệ 51,90% số phiếu hợp lệ

4) Bà Võ Thị Minh Duyên được 189.786 phiếu, đạt tỷ lệ 51,31% số phiếu hợp lệ

5) Bà Nguyễn Thị Hồng Thái được 150.769 phiếu, đạt tỷ lệ 40,76% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm thành phố Tuy Hòa, thị xã Sông Cầu và các huyện: Đồng Xuân, Tuy An.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Lê Quang Đạo được 258.599 phiếu, đạt tỷ lệ 73,91% số phiếu hợp lệ

2) Ông Lê Văn Thìn được 218.457 phiếu, đạt tỷ lệ 62,43% số phiếu hợp lệ

3) Bà Lê Đào An Xuân được 196.899 phiếu, đạt tỷ lệ 56,27% số phiếu hợp lệ

4) Ông Hồ Hồng Nam được 193.179 phiếu, đạt tỷ lệ 55,21% số phiếu hợp lệ

5) Bà Nguyễn Ngọc Huyền được 172.996 phiếu, đạt tỷ lệ 49,44% số phiếu hợp lệ

46 - TỈNH QUẢNG BÌNH

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm thị xã Ba Đồn và các huyện: Minh Hóa, Tuyên Hóa, Quảng Trạch, Quảng Ninh.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Trần Quang Minh được 257.223 phiếu, đạt tỷ lệ 89,75% số phiếu hợp lệ

2) Ông Nguyễn Tiến Nam được 256.661 phiếu, đạt tỷ lệ 89,55% số phiếu hợp lệ

3) Bà Nguyễn Thị Tuyết Nga được 243.668 phiếu, đạt tỷ lệ 85,02% số phiếu hợp lệ

4) Bà Đoàn Thị Thanh Tâm được 48.119 phiếu, đạt tỷ lệ 16,79% số phiếu hợp lệ

5) Ông Phạm Trọng Tiến được 46.024 phiếu, đạt tỷ lệ 16,06% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm thành phố Đồng Hới và các huyện: Lệ Thủy, Bố Trạch.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Vũ Đại Thắng được 287.463 phiếu, đạt tỷ lệ 91,99% số phiếu hợp lệ

2) Ông Nguyễn Mạnh Cường được 286.921 phiếu, đạt tỷ lệ 91,82% số phiếu hợp lệ

3) Bà Nguyễn Minh Tâm được 259.444 phiếu, đạt tỷ lệ 83,03% số phiếu hợp lệ

4) Bà Nguyễn Thị Lệ Quyên được 51.148 phiếu, đạt tỷ lệ 16,37% số phiếu hợp lệ

5) Bà Nguyễn Thị Kim Sinh được 45.697 phiếu, đạt tỷ lệ 14,62% số phiếu hợp lệ

47 - TỈNH QUẢNG NAM

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm thị xã Điện Bàn và các huyện: Đại Lộc, Đông Giang, Tây Giang, Nam Giang, Phước Sơn.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Vương Quốc Thắng được 247.692 phiếu, đạt tỷ lệ 70,35% số phiếu hợp lệ

2) Bà Đặng Thị Bảo Trinh được 233.279 phiếu, đạt tỷ lệ 66,26% số phiếu hợp lệ

3) Ông Nguyễn Văn Hiếu được 139.520 phiếu, đạt tỷ lệ 39,63% số phiếu hợp lệ

4) Bà ARất Thị Thúy Nga được 82.612 phiếu, đạt tỷ lệ 23,46% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm thành phố Hội An và các huyện: Duy Xuyên, Quế Sơn, Nông Sơn, Thăng Bình, Hiệp Đức.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Lê Văn Dũng được 385.150 phiếu, đạt tỷ lệ 86,18% số phiếu hợp lệ

2) Ông Dương Văn Phước được 345.061 phiếu, đạt tỷ lệ 77,21% số phiếu hợp lệ

3) Ông Tạ Văn Hạ được 321.099 phiếu, đạt tỷ lệ 71,85% số phiếu hợp lệ

4) Bà Dương Thị Trà Linh được 172.991 phiếu, đạt tỷ lệ 38,71% số phiếu hợp lệ

5) Ông Zơ Râm Duy được 108.552 phiếu, đạt tỷ lệ 24,29% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 3: Gồm thành phố Tam Kỳ và các huyện: Núi Thành, Tiên Phước, Nam Trà My, Bắc Trà My, Phú Ninh.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Nguyễn Đức Hải được 300.647 phiếu, đạt tỷ lệ 80,97% số phiếu hợp lệ

2) Ông Phan Thái Bình được 272.409 phiếu, đạt tỷ lệ 73,36% số phiếu hợp lệ

3) Bà Phạm Thị Điểm được 83.827 phiếu, đạt tỷ lệ 22,58% số phiếu hợp lệ

4) Bà Nguyễn Thị Hải được 82.788 phiếu, đạt tỷ lệ 22,30% số phiếu hợp lệ

48 - TỈNH QUẢNG NINH

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm các thành phố: Hạ Long và Cẩm Phả.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Vũ Hồng Thanh được 350.576 phiếu, đạt tỷ lệ 93,36% số phiếu hợp lệ

2) Ông Nguyễn Xuân Thắng được 349.640 phiếu, đạt tỷ lệ 93,11% số phiếu hợp lệ

3) Ông Lê Minh Chuẩn được 335.519 phiếu, đạt tỷ lệ 89,35% số phiếu hợp lệ

4) Bà Nguyễn Thị Kim Nhàn được 47.619 phiếu, đạt tỷ lệ 12,68% số phiếu hợp lệ

5) Ông Hà Minh Thọ được 36.931 phiếu, đạt tỷ lệ 9,84% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm thành phố Uông Bí và các thị xã: Đông Triều, Quảng Yên.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Ngô Hoàng Ngân được 303.495 phiếu, đạt tỷ lệ 93,50% số phiếu hợp lệ

2) Bà Đỗ Thị Lan được 287.112 phiếu, đạt tỷ lệ 88,46% số phiếu hợp lệ

3) Ông Lương Công Quyết (Hòa thượng Thích Thanh Quyết) được 285.058 phiếu, đạt tỷ lệ 87,82% số phiếu hợp lệ

4) Bà Đặng Thị Kim Chung được 53.559 phiếu, đạt tỷ lệ 16,50% số phiếu hợp lệ

5) Ông Hoàng Anh Tuấn (Đại đức Thích Minh Tuấn) được 37.318 phiếu, đạt tỷ lệ 11,50% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 3: Gồm thành phố Móng Cái và các huyện: Vân Đồn, Cô Tô, Tiên Yên, Đầm Hà, Hải Hà, Bình Liêu, Ba Chẽ.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Bà Nguyễn Thị Thu Hà được 217.723 phiếu, đạt tỷ lệ 85,19% số phiếu hợp lệ

2) Bà Trần Thị Kim Nhung được 209.671 phiếu, đạt tỷ lệ 82,04% số phiếu hợp lệ

3) Ông Nguyễn Quốc Khánh được 48.464 phiếu, đạt tỷ lệ 18,96% số phiếu hợp lệ

4) Bà Đinh Thị Vỹ được 32.707 phiếu, đạt tỷ lệ 12,80% số phiếu hợp lệ

49 - TỈNH QUẢNG NGÃI

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm các huyện: Bình Sơn, Sơn Tịnh, Trà Bồng, Sơn Tây và Sơn Hà.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Đặng Ngọc Huy được 259.547 phiếu, đạt tỷ lệ 79,71% số phiếu hợp lệ

2) Bà Trần Thị Hồng An được 230.961 phiếu, đạt tỷ lệ 70,94% số phiếu hợp lệ

3) Ông Trần Thanh Sang được 87.579 phiếu, đạt tỷ lệ 26,90% số phiếu hợp lệ

4) Bà Đinh Thị Hoa Sen được 68.877 phiếu, đạt tỷ lệ 21,15% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm thành phố Quảng Ngãi và các huyện: Tư Nghĩa, Nghĩa Hành, Lý Sơn.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Bà Đinh Thị Phương Lan được 299.723 phiếu, đạt tỷ lệ 78,27% số phiếu hợp lệ

2) Ông Lương Văn Hùng được 298.049 phiếu, đạt tỷ lệ 77,83% số phiếu hợp lệ

3) Bà Vũ Thị Liên Hương được 285.865 phiếu, đạt tỷ lệ 74,65% số phiếu hợp lệ

4) Ông Nguyễn Thanh Tuấn được 131.589 phiếu, đạt tỷ lệ 34,36% số phiếu hợp lệ

5) Ông Nguyễn Hồng Quân được 119.261 phiếu, đạt tỷ lệ 31,14% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 3: Gồm thị xã Đức Phổ và các huyện: Mộ Đức, Ba Tơ, Minh Long.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Trần Quang Phương được 207.434 phiếu, đạt tỷ lệ 85,22% số phiếu hợp lệ

2) Bà Huỳnh Thị Ánh Sương được 190.391 phiếu, đạt tỷ lệ 78,22% số phiếu hợp lệ

3) Bà Đinh Thị Bình được 47.762 phiếu, đạt tỷ lệ 19,62% số phiếu hợp lệ

4) Bà Đinh Thị Nghiêng được 40.111 phiếu, đạt tỷ lệ 16,48% số phiếu hợp lệ

50 - TỈNH QUẢNG TRỊ

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm các huyện: Vĩnh Linh, Gio Linh, Đakrông, Hướng Hóa và huyện đảo Cồn Cỏ.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Nguyễn Chí Dũng được 178.522 phiếu, đạt tỷ lệ 86,88% số phiếu hợp lệ

2) Ông Hoàng Đức Thắng được 165.621 phiếu, đạt tỷ lệ 80,60% số phiếu hợp lệ

3) Bà Hồ Thị Minh được 146.888 phiếu, đạt tỷ lệ 71,48% số phiếu hợp lệ

4) Bà Trần Thị Như Quỳnh được 67.886 phiếu, đạt tỷ lệ 33,04% số phiếu hợp lệ

5) Bà Hồ Thúy Vinh được 50.317 phiếu, đạt tỷ lệ 24,49% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm thành phố Đông Hà, thị xã Quảng Trị và các huyện: Triệu Phong, Cam Lộ, Hải Lăng.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Hà Sỹ Đồng được 206.841 phiếu, đạt tỷ lệ 80,97% số phiếu hợp lệ

2) Ông Nguyễn Hữu Đàn được 202.185 phiếu, đạt tỷ lệ 79,15% số phiếu hợp lệ

3) Ông Lê Quang Tùng được 199.319 phiếu, đạt tỷ lệ 78,02% số phiếu hợp lệ

4) Bà Phạm Thị Hồng Oanh được 76.152 phiếu, đạt tỷ lệ 29,81% số phiếu hợp lệ

5) Ông Lê Hữu Phước được 70.000 phiếu, đạt tỷ lệ 27,40% số phiếu hợp lệ

51 - TỈNH SÓC TRĂNG

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm thành phố Sóc Trăng và các huyện: Châu Thành, Kế Sách, Long Phú, Cù Lao Dung.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Lâm Văn Mẫn được 389.450 phiếu, đạt tỷ lệ 87,76% số phiếu hợp lệ

2) Ông Hoàng Thanh Tùng được 327.014 phiếu, đạt tỷ lệ 73,69% số phiếu hợp lệ

3) Bà Phạm Thị Minh Huệ được 228.657 phiếu, đạt tỷ lệ 51,53% số phiếu hợp lệ

4) Ông Trần Khắc Tâm được 208.584 phiếu, đạt tỷ lệ 47% số phiếu hợp lệ

5) Bà Lâm Thị Thiên Lan được 167.838 phiếu, đạt tỷ lệ 37,82% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm thị xã Ngã Năm và các huyện: Mỹ Tú, Thạnh Trị.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Nguyễn Xuân Dắt được 153.276 phiếu, đạt tỷ lệ 78,24% số phiếu hợp lệ

2) Bà Tô Ái Vang được 137.608 phiếu, đạt tỷ lệ 70,24% số phiếu hợp lệ

3) Ông Chung Tấn Định được 55.939 phiếu, đạt tỷ lệ 28,56% số phiếu hợp lệ

4) Bà Lý Thị Phương được 44.210 phiếu, đạt tỷ lệ 22,57% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 3: Gồm thị xã Vĩnh Châu và các huyện: Mỹ Xuyên, Trần Đề.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Lý Đức (Thượng tọa Lý Minh Đức) được 250.012 phiếu, đạt tỷ lệ 72,74% số phiếu hợp lệ

2) Bà Triệu Thị Ngọc Diễm được 238.855 phiếu, đạt tỷ lệ 69,50% số phiếu hợp lệ

3) Ông Phạm Mạnh Khởi được 102.773 phiếu, đạt tỷ lệ 29,90% số phiếu hợp lệ

4) Bà Phan Thị Tố Quyên được 93.615 phiếu, đạt tỷ lệ 27,24% số phiếu hợp lệ

52 - TỈNH SƠN LA

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm thành phố Sơn La và các huyện: Thuận Châu, Mai Sơn, Yên Châu.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Nguyễn Hữu Đông được 311.412 phiếu, đạt tỷ lệ 90,33% số phiếu hợp lệ

2) Bà Hoàng Thị Đôi được 295.106 phiếu, đạt tỷ lệ 85,60% số phiếu hợp lệ

3) Ông Lò Việt Phương được 281.337 phiếu, đạt tỷ lệ 81,60% số phiếu hợp lệ

4) Bà Lò Thị Thu Hà được 80.345 phiếu, đạt tỷ lệ 23,30% số phiếu hợp lệ

5) Ông Dương Thành Trung được 60.779 phiếu, đạt tỷ lệ 17,63% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm các huyện Mường La, Sông Mã, Sốp Cộp và Quỳnh Nhai.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Quàng Văn Hương được 179.100 phiếu, đạt tỷ lệ 82,58% số phiếu hợp lệ

2) Ông Chá A Của được 177.084 phiếu, đạt tỷ lệ 81,65% số phiếu hợp lệ

3) Bà Lò Lan Phương được 49.447 phiếu, đạt tỷ lệ 22,80% số phiếu hợp lệ

4) Ông Giàng A Ký được 27.255 phiếu, đạt tỷ lệ 12,57% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 3: Gồm các huyện: Mộc Châu, Vân Hồ, Phù Yên và Bắc Yên.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Đinh Công Sỹ được 193.909 phiếu, đạt tỷ lệ 87,32% số phiếu hợp lệ

2) Ông Vi Đức Thọ được 185.559 phiếu, đạt tỷ lệ 83,56% số phiếu hợp lệ

3) Ông Lê Tiến Quân được 36.480 phiếu, đạt tỷ lệ 16,43% số phiếu hợp lệ

4) Bà Quàng Thị Hoa được 27.807 phiếu, đạt tỷ lệ 12,52% số phiếu hợp lệ

53 - TỈNH TÂY NINH

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm thị xã Trảng Bàng và các huyện: Bến Cầu, Gò Dầu, Châu Thành.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Phạm Hùng Thái được 322.688 phiếu, đạt tỷ lệ 73,39% số phiếu hợp lệ

2) Ông Nguyễn Trọng Nghĩa được 314.927 phiếu, đạt tỷ lệ 71,63% số phiếu hợp lệ

3) Bà Hoàng Thị Thanh Thúy được 278.077 phiếu, đạt tỷ lệ 63,25% số phiếu hợp lệ

4) Bà Huỳnh Thị Phương Loan được 196.669 phiếu, đạt tỷ lệ 44,73% số phiếu hợp lệ

5) Bà Lê Thụy Phương Vy được 196.639 phiếu, đạt tỷ lệ 44,72% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm thành phố Tây Ninh, thị xã Hòa Thành và các huyện: Tân Biên, Tân Châu, Dương Minh Châu.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Huỳnh Thanh Phương được 367.700 phiếu, đạt tỷ lệ 70,84% số phiếu hợp lệ

2) Ông Nguyễn Mạnh Tiến được 343.541 phiếu, đạt tỷ lệ 66,19% số phiếu hợp lệ

3) Ông Trần Hữu Hậu được 291.549 phiếu, đạt tỷ lệ 56,17% số phiếu hợp lệ

4) Bà Phan Thị Thùy Vân được 283.094 phiếu, đạt tỷ lệ 54,54% số phiếu hợp lệ

5) Ông Lê Phương Hồng (Phối sư Ngọc Hồng Thanh) được 253.645 phiếu, đạt tỷ lệ 48,87% số phiếu hợp lệ

54 - TỈNH THÁI BÌNH

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm các huyện: Vũ Thư, Hưng Hà và Quỳnh Phụ.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Nguyễn Khắc Định được 426.120 phiếu, đạt tỷ lệ 86,23% số phiếu hợp lệ

2) Ông Nguyễn Văn Huy được 407.261 phiếu, đạt tỷ lệ 82,42% số phiếu hợp lệ

3) Bà Trần Khánh Thu được 247.167 phiếu, đạt tỷ lệ 50,02% số phiếu hợp lệ

4) Ông Đỗ Văn Vẻ được 228.842 phiếu, đạt tỷ lệ 46,31% số phiếu hợp lệ

5) Bà Hoàng Thị Liễu được 157.742 phiếu, đạt tỷ lệ 31,92% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm các huyện: Đông Hưng và Thái Thụy.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Nguyễn Văn An (Nguyễn Minh An) được 289.426 phiếu, đạt tỷ lệ 86,26% số phiếu hợp lệ

2) Bà Nguyễn Thị Thu Dung được 254.666 phiếu, đạt tỷ lệ 75,90% số phiếu hợp lệ

3) Ông Phan Đức Hiếu được 236.913 phiếu, đạt tỷ lệ 70,61% số phiếu hợp lệ

4) Bà Trương Thị Hương Giang được 142.865 phiếu, đạt tỷ lệ 42,58% số phiếu hợp lệ

5) Bà Vũ Thị Út được 73.084 phiếu, đạt tỷ lệ 21,78% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 3: Gồm thành phố Thái Bình và các huyện: Tiền Hải, Kiến Xương.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Ngô Đông Hải được 403.247 phiếu, đạt tỷ lệ 90,17% số phiếu hợp lệ

2) Ông Lại Văn Hoàn được 378.854 phiếu, đạt tỷ lệ 84,72% số phiếu hợp lệ

3) Ông Nguyễn Văn Thân được 317.810 phiếu, đạt tỷ lệ 71,07% số phiếu hợp lệ

4) Bà Phạm Thị Thắng (Phạm Thị Thùy) được 115.424 phiếu, đạt tỷ lệ 25,81% số phiếu hợp lệ

5) Bà Bùi Phương Chi được 113.370 phiếu, đạt tỷ lệ 25,35% số phiếu hợp lệ

55 - TỈNH THÁI NGUYÊN

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm các huyện: Đại Từ, Định Hóa và Phú Lương.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Nguyễn Công Hoàng được 208.718 phiếu, đạt tỷ lệ 74,74% số phiếu hợp lệ

2) Ông Lý Văn Huấn được 161.198 phiếu, đạt tỷ lệ 57,73% số phiếu hợp lệ

3) Bà Nguyễn Thị Hoàng Anh được 113.632 phiếu, đạt tỷ lệ 40,69% số phiếu hợp lệ

4) Bà Trần Thị Hạnh Quyên được 70.931 phiếu, đạt tỷ lệ 25,40% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm thành phố Thái Nguyên và các huyện: Đồng Hỷ, Võ Nhai.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Phan Văn Giang được 309.433 phiếu, đạt tỷ lệ 88,68% số phiếu hợp lệ

2) Bà Đoàn Thị Hảo được 245.789 phiếu, đạt tỷ lệ 70,44% số phiếu hợp lệ

3) Ông Nguyễn Lâm Thành được 234.869 phiếu, đạt tỷ lệ 67,31% số phiếu hợp lệ

4) Bà Lê Thị Thanh Bình được 157.649 phiếu, đạt tỷ lệ 45,18% số phiếu hợp lệ

5) Bà Hà Thị Tuyết được 85.691 phiếu, đạt tỷ lệ 24,56% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 3: Gồm thành phố Sông Công, thị xã Phổ Yên và huyện Phú Bình.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Bà Nguyễn Thanh Hải được 245.019 phiếu, đạt tỷ lệ 85,86% số phiếu hợp lệ

2) Ông Hoàng Anh Công được 222.323 phiếu, đạt tỷ lệ 77,90% số phiếu hợp lệ

3) Ông Lý Đình Kiêm được 59.807 phiếu, đạt tỷ lệ 20,96% số phiếu hợp lệ

4) Bà Vi Thị Thu được 39.446 phiếu, đạt tỷ lệ 13,82% số phiếu hợp lệ

56 - TỈNH THANH HOÁ

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm các thành phố: Thanh Hóa, Sầm Sơn và các huyện: Hoằng Hóa, Đông Sơn.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Bùi Mạnh Khoa được 516.229 phiếu, đạt tỷ lệ 92,31% số phiếu hợp lệ

2) Ông Trần Văn Thức được 511.386 phiếu, đạt tỷ lệ 91,44% số phiếu hợp lệ

3) Ông Võ Mạnh Sơn được 506.707 phiếu, đạt tỷ lệ 90,60% số phiếu hợp lệ

4) Bà Phan Thị Hương được 68.972 phiếu, đạt tỷ lệ 12,33% số phiếu hợp lệ

5) Bà Mai Thị Hằng được 62.441 phiếu, đạt tỷ lệ 11,16% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm thị xã Bỉm Sơn và các huyện: Hà Trung, Nga Sơn, Hậu Lộc, Vĩnh Lộc, Thạch Thành.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Lương Văn Cường (Lương Cường) được 519.102 phiếu, đạt tỷ lệ 97,72% số phiếu hợp lệ

2) Ông Mai Văn Hải được 499.009 phiếu, đạt tỷ lệ 93,94% số phiếu hợp lệ

3) Ông Cao Mạnh Linh được 477.371 phiếu, đạt tỷ lệ 89,86% số phiếu hợp lệ

4) Bà Bùi Thị Hương được 46.902 phiếu, đạt tỷ lệ 8,83% số phiếu hợp lệ

5) Bà Trịnh Thị Minh Hường được 42.575 phiếu, đạt tỷ lệ 8,01% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 3: Gồm thị xã Nghi Sơn và các huyện: Quảng Xương, Nông Cống, Như Xuân, Như Thanh.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Đào Ngọc Dung được 522.538 phiếu, đạt tỷ lệ 92,06% số phiếu hợp lệ

2) Ông Vũ Xuân Hùng được 513.703 phiếu, đạt tỷ lệ 90,50% số phiếu hợp lệ

3) Bà Cầm Thị Mẫn được 460.742 phiếu, đạt tỷ lệ 81,17% số phiếu hợp lệ

4) Bà Vi Thanh Hương được 116.393 phiếu, đạt tỷ lệ 20,51% số phiếu hợp lệ

5) Bà Lê Thị Nguyên được 74.138 phiếu, đạt tỷ lệ 13,06% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 4: Gồm các huyện: Triệu Sơn, Thiệu Hóa, Yên Định và Thọ Xuân.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Bà Cao Thị Xuân được 468.915 phiếu, đạt tỷ lệ 91,67% số phiếu hợp lệ

2) Ông Lê Văn Cường được 458.894 phiếu, đạt tỷ lệ 89,71% số phiếu hợp lệ

3) Ông Lê Thanh Hoàn được 458.722 phiếu, đạt tỷ lệ 89,67% số phiếu hợp lệ

4) Bà Lương Thị Hương được 67.989 phiếu, đạt tỷ lệ 13,29% số phiếu hợp lệ

5) Ông Nguyễn Hữu Thành được 66.617 phiếu, đạt tỷ lệ 13,02% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 5: Gồm các huyện: Quan Hóa, Quan Sơn, Mường Lát, Lang Chánh, Bá Thước, Ngọc Lặc, Thường Xuân và Cẩm Thủy.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Lại Thế Nguyên được 427.796 phiếu, đạt tỷ lệ 96,53% số phiếu hợp lệ

2) Bà Phạm Thị Xuân được 392.942 phiếu, đạt tỷ lệ 88,67% số phiếu hợp lệ

3) Ông Trịnh Xuân Hùng được 36.192 phiếu, đạt tỷ lệ 8,17% số phiếu hợp lệ

4) Bà Lê Thị Hòa được 26.990 phiếu, đạt tỷ lệ 6,09% số phiếu hợp lệ

57 - TỈNH THỪA THIÊN HUẾ

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm thị xã Hương Trà và các huyện: Phong Điền, Quảng Điền, A Lưới.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Phạm Trường Sơn được 230.261 phiếu, đạt tỷ lệ 83,54% số phiếu hợp lệ

2) Bà Nguyễn Thị Sửu (Nguyễn Thị Hường, Kê Sửu) được 211.052 phiếu, đạt tỷ lệ 76,57% số phiếu hợp lệ

3) Bà Hoàng Thị Phương Hiền được 57.730 phiếu, đạt tỷ lệ 20,95% số phiếu hợp lệ

4) Bà Lê Thị Thu Hương được 49.114 phiếu, đạt tỷ lệ 17,82% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm thành phố Huế và thị xã Hương Thuỷ.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Nguyễn Thanh Hải được 250.390 phiếu, đạt tỷ lệ 73,85% số phiếu hợp lệ

2) Ông Phạm Như Hiệp được 247.118 phiếu, đạt tỷ lệ 72,89% số phiếu hợp lệ

3) Ông Lê Hoài Trung được 228.325 phiếu, đạt tỷ lệ 67,35% số phiếu hợp lệ

4) Ông Lê Anh Phương được 144.761 phiếu, đạt tỷ lệ 42,70% số phiếu hợp lệ

5) Ông Hoàng Minh được 134.040 phiếu, đạt tỷ lệ 39,54% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 3: Gồm các huyện: Phú Vang, Phú Lộc và Nam Đông.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Lê Trường Lưu được 232.659 phiếu, đạt tỷ lệ 86,53% số phiếu hợp lệ

2) Ông Nguyễn Hải Nam được 216.986 phiếu, đạt tỷ lệ 80,70% số phiếu hợp lệ

3) Bà Nguyễn Thị Bình được 48.274 phiếu, đạt tỷ lệ 17,95% số phiếu hợp lệ

4) Bà Bùi Thúy Nga được 37.694 phiếu, đạt tỷ lệ 14,02% số phiếu hợp lệ

58 - TỈNH TIỀN GIANG

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm thị xã Cai Lậy và các huyện: Cái Bè, Cai Lậy.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Nguyễn Văn Danh được 417.338 phiếu, đạt tỷ lệ 78,10% số phiếu hợp lệ

2) Bà Nguyễn Kim Tuyến được 405.102 phiếu, đạt tỷ lệ 75,81% số phiếu hợp lệ

3) Bà Nguyễn Thanh Cầm được 360.784 phiếu, đạt tỷ lệ 67,52% số phiếu hợp lệ

4) Ông Bùi Minh Vũ được 217.804 phiếu, đạt tỷ lệ 40,76% số phiếu hợp lệ

5) Bà Trần Thị Thưa được 194.386 phiếu, đạt tỷ lệ 36,38% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm thành phố Mỹ Tho và các huyện: Tân Phước, Châu Thành.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Nguyễn Văn Dương được 266.111 phiếu, đạt tỷ lệ 60,24% số phiếu hợp lệ

2) Ông Nguyễn Hoàng Mai được 246.162 phiếu, đạt tỷ lệ 55,72% số phiếu hợp lệ

3) Bà Nguyễn Thị Mỹ Trang được 195.085 phiếu, đạt tỷ lệ 44,16% số phiếu hợp lệ

4) Ông Hoàng Khắc Tinh được 172.701 phiếu, đạt tỷ lệ 39,09% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 3: Gồm thị xã Gò Công và các huyện: Chợ Gạo, Gò Công Tây, Gò Công Đông, Tân Phú Đông.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Tạ Minh Tâm được 386.164 phiếu, đạt tỷ lệ 73,22% số phiếu hợp lệ

2) Bà Nguyễn Thị Uyên Trang được 365.360 phiếu, đạt tỷ lệ 69,28% số phiếu hợp lệ

3) Ông Nguyễn Minh Sơn được 363.332 phiếu, đạt tỷ lệ 68,90% số phiếu hợp lệ

4) Ông Hà Thiện Ý được 239.167 phiếu, đạt tỷ lệ 45,35% số phiếu hợp lệ

5) Bà Lê Thị Kim Dung được 218.023 phiếu, đạt tỷ lệ 41,34% số phiếu hợp lệ

59 - TỈNH TRÀ VINH

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm thành phố Trà Vinh và các huyện: Càng Long, Cầu Kè, Tiểu Cần.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Trần Quốc Tuấn được 246.276 phiếu, đạt tỷ lệ 70,11% số phiếu hợp lệ

2) Bà Phạm Thị Hồng Diễm được 218.218 phiếu, đạt tỷ lệ 62,12% số phiếu hợp lệ

3) Ông Thạch Phước Bình được 212.953 phiếu, đạt tỷ lệ 60,62% số phiếu hợp lệ

4) Ông Nguyễn Ngọc Lương được 206.439 phiếu, đạt tỷ lệ 58,77% số phiếu hợp lệ

5) Bà Diệp Duyên Anh được 163.952 phiếu, đạt tỷ lệ 46,67% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm thị xã Duyên Hải và các huyện: Châu Thành, Cầu Ngang, Trà Cú, Duyên Hải.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Ngô Chí Cường được 334.732 phiếu, đạt tỷ lệ 75,55% số phiếu hợp lệ

2) Bà Huỳnh Thị Hằng Nga được 293.274 phiếu, đạt tỷ lệ 66,20% số phiếu hợp lệ

3) Ông Bế Trung Anh được 245.864 phiếu, đạt tỷ lệ 55,50% số phiếu hợp lệ

4) Ông Nguyễn Trọng Nghĩa được 244.643 phiếu, đạt tỷ lệ 55,22% số phiếu hợp lệ

5) Ông Võ Minh Nhựt được 203.111 phiếu, đạt tỷ lệ 45,85% số phiếu hợp lệ

60 - TỈNH TUYÊN QUANG

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm các huyện: Na Hang, Lâm Bình và Chiêm Hóa.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Chẩu Văn Lâm được 136.326 phiếu, đạt tỷ lệ 87,63% số phiếu hợp lệ

2) Bà Nguyễn Việt Hà được 118.844 phiếu, đạt tỷ lệ 76,40% số phiếu hợp lệ

3) Ông Phạm Minh Phú được 29.129 phiếu, đạt tỷ lệ 18,73% số phiếu hợp lệ

4) Bà Nông Thị Vĩ được 25.547 phiếu, đạt tỷ lệ 16,42% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm các huyện: Hàm Yên và Yên Sơn.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Bà Lò Thị Việt Hà được 130.557 phiếu, đạt tỷ lệ 68,84% số phiếu hợp lệ

2) Bà Âu Thị Mai được 126.926 phiếu, đạt tỷ lệ 66,92% số phiếu hợp lệ

3) Ông Bùi Văn Thắng được 60.178 phiếu, đạt tỷ lệ 31,73% số phiếu hợp lệ

4) Bà Nguyễn Thị Thu Trang được 58.841 phiếu, đạt tỷ lệ 31,02% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 3: Gồm thành phố Tuyên Quang và huyện Sơn Dương.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Nguyễn Đắc Vinh được 192.297 phiếu, đạt tỷ lệ 80,68% số phiếu hợp lệ

2) Bà Ma Thị Thúy được 167.534 phiếu, đạt tỷ lệ 70,29% số phiếu hợp lệ

3) Bà Lê Hải Yến được 61.676 phiếu, đạt tỷ lệ 25,88% số phiếu hợp lệ

4) Bà Vi Thị Yến được 52.328 phiếu, đạt tỷ lệ 21,95% số phiếu hợp lệ

61 - TỈNH VĨNH LONG

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm thành phố Vĩnh Long và các huyện: Long Hồ, Mang Thít, Tam Bình.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Bùi Văn Nghiêm được 343.719 phiếu, đạt tỷ lệ 74,10% số phiếu hợp lệ

2) Bà Nguyễn Thị Minh Trang được 309.805 phiếu, đạt tỷ lệ 66,79% số phiếu hợp lệ

3) Ông Trịnh Minh Bình được 265.720 phiếu, đạt tỷ lệ 57,29% số phiếu hợp lệ

4) Ông Vũ Minh Đạo được 252.197 phiếu, đạt tỷ lệ 54,37% số phiếu hợp lệ

5) Bà Lê Thị Huế Nhi được 209.108 phiếu, đạt tỷ lệ 45,08% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm thị xã Bình Minh và các huyện: Bình Tân, Trà Ôn, Vũng Liêm.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Nguyễn Thanh Long được 250.621 phiếu, đạt tỷ lệ 67,55% số phiếu hợp lệ

2) Bà Nguyễn Thị Quyên Thanh được 248.980 phiếu, đạt tỷ lệ 67,11% số phiếu hợp lệ

3) Ông Nguyễn Thanh Phong được 242.697 phiếu, đạt tỷ lệ 65,42% số phiếu hợp lệ

4) Bà Nguyễn Huỳnh Thu được 196.003 phiếu, đạt tỷ lệ 52,83% số phiếu hợp lệ

5) Bà Trần Thị Hồng Huyến được 170.660 phiếu, đạt tỷ lệ 46% số phiếu hợp lệ

62 - TỈNH VĨNH PHÚC

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm các thành phố: Vĩnh Yên, Phúc Yên và các huyện: Vĩnh Tường, Yên Lạc.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Bà Hoàng Thị Thúy Lan được 391.792 phiếu, đạt tỷ lệ 92,68% số phiếu hợp lệ

2) Ông Bùi Thanh Sơn được 376.839 phiếu, đạt tỷ lệ 89,14% số phiếu hợp lệ

3) Ông Trần Văn Tiến được 364.072 phiếu, đạt tỷ lệ 86,12% số phiếu hợp lệ

4) Bà Nguyễn Thị Trang được 69.827 phiếu, đạt tỷ lệ 16,52% số phiếu hợp lệ

5) Bà Kiều Thị Vân được 58.277 phiếu, đạt tỷ lệ 13,79% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm các huyện: Sông Lô, Tam Dương, Tam Đảo, Lập Thạch và Bình Xuyên.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Nguyễn Văn Mạnh được 349.798 phiếu, đạt tỷ lệ 86,57% số phiếu hợp lệ

2) Bà Thái Quỳnh Mai Dung được 334.591 phiếu, đạt tỷ lệ 82,81% số phiếu hợp lệ

3) Ông Lê Tất Hiếu được 333.875 phiếu, đạt tỷ lệ 82,63% số phiếu hợp lệ

4) Bà Nguyễn Xuân Thùy được 95.296 phiếu, đạt tỷ lệ 23,58% số phiếu hợp lệ

5) Bà Nguyễn Thị Sơn được 82.161 phiếu, đạt tỷ lệ 20,33% số phiếu hợp lệ

63 - TỈNH YÊN BÁI

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm thành phố Yên Bái và các huyện: Yên Bình, Trấn Yên, Lục Yên.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Đỗ Đức Duy được 290.902 phiếu, đạt tỷ lệ 94,97% số phiếu hợp lệ

2) Ông Nguyễn Thành Trung được 276.058 phiếu, đạt tỷ lệ 90,12% số phiếu hợp lệ

3) Bà Triệu Thị Huyền được 258.460 phiếu, đạt tỷ lệ 84,38% số phiếu hợp lệ

4) Bà Nguyễn Thị Hiểu được 43.737 phiếu, đạt tỷ lệ 14,28% số phiếu hợp lệ

5) Bà Đặng Hoàng Hà được 43.733 phiếu, đạt tỷ lệ 14,28% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm thị xã Nghĩa Lộ và các huyện: Văn Chấn, Trạm Tấu, Mù Cang Chải, Văn Yên.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Bà Phạm Thị Thanh Trà được 273.220 phiếu, đạt tỷ lệ 96,59% số phiếu hợp lệ

2) Ông Nguyễn Quốc Luận được 267.249 phiếu, đạt tỷ lệ 94,48% số phiếu hợp lệ

3) Bà Khang Thị Mào được 256.545 phiếu, đạt tỷ lệ 90,70% số phiếu hợp lệ

4) Bà Sùng Thị Tường Vy được 26.056 phiếu, đạt tỷ lệ 9,21% số phiếu hợp lệ

5) Bà Giàng Thị Dùa được 22.435 phiếu, đạt tỷ lệ 7,93% số phiếu hợp lệ.

(baodantoc.vn)